ผู้เขียน หัวข้อ: พุทธคุณ  (อ่าน 4870 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
พุทธคุณ
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 03:53:26 pm »
ผมได้ยินมาว่าพระของหลวงพ่อนิยมทุกรุ่น  และรุ่นพุทธคุณน่าจะต่างกัน  อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำพระของหลวงพ่อที่ดีทางเหนียวๆ กันคุณไสย และเมตตาหมานิยมครับ พระสรรค์ใช้ได้มั๊ยครับพี่  (ผมชอบเหนียวกับ มหานิยม)

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
Re: พุทธคุณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 07:56:48 pm »
ที่คุณกล่าวมาน่าจะเป็นปลัดขิคครับ เพราะถ้าเป็นพระเครื่องคงกระพันที่มาพร้อมกับเมตตาคงจะหายากครับ เมตตาจะคู่ได้กับแคล้วคลาดครับ เพราะการกำหนดจิตให้เป็นกระสิณตอนปลุกเสกนั้นต้องกำหนดธาตุในการปลุกเสก มันจึงเป็นการยากที่จะได้แบบองค์เดียวมีพร้อมอย่างที่คุณต้องการแต่ถ้าไม่เน้นมากมายก็คงได้ครับเช่นมีแบบนั้นหน่อยแบบนี้นิด..ยิ่งเรื่องคุณไสยถ้าเจอวิชาแข็งๆพระเครื่องอาจเอาไม่อยู่ครับต้องใช้เครื่องรางของหลวงพ่อเฉพาะทางจริงๆครับ(ทำขึ้นมาพิเศษ)...แต่ผมว่าถ้าคุณรักชอบแบบไหนก็บูชาได้หมดแหละครับแต่ขอแท้ๆแบบที่หลวงพ่อปลุกเสกเดี่ยวๆนะครับ.. :)

ออฟไลน์ BODY

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:25:13 pm »
 ;) ;) ;)ดีทุกอย่างดีทุกรุ่นเพราะท่านตั้งใจเสกเเละทำให้ไว้ให้ศิษย์ใช้อยู่เเล้วครับ เเล้วเเต่บุญบารมีของเเต่ละคนว่าจะได้อะไรไว้ใช้เลือกไม่ได้ ....เเล้วเเต่หลวงพ่อจะประทานให้ครับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tree02

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 10:05:21 am »
body พูดได้ดี :D :D :D

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:13:40 am »
พระของหลวงพ่อกวยสุดแต่อธิฐานครับ ทั้งคงกระพัน แคล้วคลาด มหาอุต เมตตามหานิยม กันคุณผีคุณคน ครบครับ ใช้ได้ทั้งคนดี และโจร
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:13:40 am »

Facebook Comments