ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่ายห่มคลุม ครึ่งองค์............ห้องภาพพรนิมิต ราชวัตร พระนครฯ  (อ่าน 8529 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
แสดงความดีใจด้วยครับสำหรับเพื่อนๆที่มีรูปหลวงพ่อห่มครึ่งองค์นี้ใว้บูชา เพราะมีอยู่น้อยนิดจริงๆ

เสียดายสำหรับตัวเราเองไหงไม่มีเพราะได้ติดตาม สืบเสาะค้นหามานานหลายเดือน ผลปรากฎทำเอาหงอยไป

ห้องภาพพรนิมิตร ราชวัตร ตามที่เคยบอกกล่าวใว้ เจ้าของที่เป็นลูกศิษย์คนหนึ่งของหลวงพ่อ ชื่อคุณจิตร

ได้เสียชีวิตไปแล้วที่สุพรรณและได้ขายร้านถ่ายรูปให้กับร้านใหม่ ชื่อ อัมรินทร์ ปัจจุบันยังทำเป็นร้านถ่ายรูปอยู่

พอทราบเรื่องดีใจเลยเข้าไปเจรจาเพื่อจะขอซื้อฟิมล์เก่าภาพเก่าเก็บเผื่อจะพอใช้ได้หรือนำเข้าพิพิทธภัณท์ก็ยังดี

ผลออกมาฟิมล์กับภาพเก่าๆของอาจิตรอยู่ในลังเปียกน้ำเกาะติดกันเป็นตับๆรวมกับของใหม่ของเจ้าของร้านนี้ด้วย

ไม่สามารถเอามาทำอะไรได้เลย เจ้าของร้านก็ไม่ให้รื้อเอาออกมาด้วย หมดกันฝันสลาย...

อะอะ แอบดีใจกับท่านที่มีอยู่ ก็แล้วกัน...ภาคต่อไปอาจเป็นผ้ายันต์ช้าง3เศียรหรือ 6 รอบ ก็เป็นได้
ไม่แน่ครับพี่น้องชาวไทย แฮ...วู้ดดี้สะหน่อย

พอทราบเรื่องดีใจเลยเข้าไปเจรจาเพื่อจะขอซื้อฟิมล์เก่าภาพเก่าเก็บเผื่อจะพอใช้ได้หรือนำเข้าพิพิทธภัณท์ก็ยังดี

ผลออกมาฟิมล์กับภาพเก่าๆของอาจิตรอยู่ในลังเปียกน้ำเกาะติดกันเป็นตับๆรวมกับของใหม่ของเจ้าของร้านนี้ด้วย

ไม่สามารถเอามาทำอะไรได้เลย เจ้าของร้านก็ไม่ให้รื้อเอาออกมาด้วย หมดกันฝันสลาย...

ไม่อยู่แล้ว มีเท่าไรก็เท่านั้น อัดเพิ่มไม่ได้  

:o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
แสดงความดีใจด้วยครับสำหรับเพื่อนๆที่มีรูปหลวงพ่อห่มครึ่งองค์นี้ใว้บูชา เพราะมีอยู่น้อยนิดจริงๆ

เสียดายสำหรับตัวเราเองไหงไม่มีเพราะได้ติดตาม สืบเสาะค้นหามานานหลายเดือน ผลปรากฎทำเอาหงอยไป

ห้องภาพพรนิมิตร ราชวัตร ตามที่เคยบอกกล่าวใว้ เจ้าของที่เป็นลูกศิษย์คนหนึ่งของหลวงพ่อ ชื่อคุณจิตร

ได้เสียชีวิตไปแล้วที่สุพรรณและได้ขายร้านถ่ายรูปให้กับร้านใหม่ ชื่อ อัมรินทร์ ปัจจุบันยังทำเป็นร้านถ่ายรูปอยู่

อะอะ แอบดีใจกับท่านที่มีอยู่ ก็แล้วกัน...ภาคต่อไปอาจเป็นผ้ายันต์ช้าง3เศียรหรือ 6 รอบ ก็เป็นได้
ไม่แน่ครับพี่น้องชาวไทย แฮ...วู้ดดี้สะหน่อย

ไม่อยู่แล้ว มีเท่าไรก็เท่านั้น อัดเพิ่มไม่ได้  

:o :o :o :o :o :o :o

....

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
เป็นช่วงว่างๆของชีวิตครับหมวดบอล รู้สึกสนุกและรู้สึกดีๆกับการค้นหาข้อมูลเพื่อประกาศเกียรติคุณของหลวงพ่อครับ แม้จะได้มาที่ละนิดที่ละหน่อยก็ยังดีครับ มีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกกล่าวให้ทราบนะขอรับ
ข้อมูลที่ได้รับจากพี่จิม  จะต้องถูกบันทึกไว้ และเป็นรากฐานให้แก่ลูกศิษย์หลวงพ่อเชื้อ ตราบนานเท่านานครับ... ขอบคุณมากครับ...  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ โจ้ ราชพฤกษ์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • ติดต่อ 081-631-7844
หายากครับ เป็นภาพที่ดูเป็นทางการของหลวงพ่อ...
ยินดีด้วยครับ และยินดีสำหรับศิษย์หลวงพ่อ ที่มีภาพหลวงพ่อไว้บูชาทุกท่านครับ..พี่น้อง

:D ;D :)

ออฟไลน์ PUKTUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
วันหลังจะไปขอชมที่บ้านหมวดบ้างนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments