ผู้เขียน หัวข้อ: กระเทาะนิด บิ่นหน่อย ..แต่..อย่างน้อยก็รับกับมือหลวงปู่เชื้อ ครับ  (อ่าน 2687 ครั้ง)

ออฟไลน์ pumojoe

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ต่อกันเลย ครับ...
หนังสือพิมพ์ฉบับนี้มีที่มา ครับ....

ขอท้าวความนะครับ...เมื่อหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค มรณภาพ เมื่อปี 18 (ลุงผมก็ได้ไปกราบเช่นกันครับ)....แต่สมัยก่อนไม่ค่อยมีคนรู้จักหลวงพ่อพรหมมาก รวมทั้งวัตถุมงคลของท่านด้วย
แต่ต่อมาเมื่อ พ.ศ. 25 หนังสือพิมพ์ เล่มเดียวกับที่พี่ ๆ เห็นนี่แหละครับ...ลงประวัติ วัตถุมงคล เครื่องราง ของหลวงพ่อพรหม คนทั่วประเทศได้ทราบเกี่ยวกับ อภินิหารของหลวงพ่อพรหมเรื่องสรีระท่านไม่เน่าเปื่อย แถมมีเล็บ ผม งอกออกมา จากร่างการท่านอีก...ต่อมาไม่นานวัดช่องแคก็คนเพียบ วัตถุมงคล หายไปจากวัด....

ปีพ.ศ. 25 หลวงพ่อเชื้อมรณภาพ  ปีพ.ศ. 55 หนังสือพิมพ์ เล่มเดียวกัน ก็ลงประวัติ วัตถุมงคล เครื่องลาง ของหลวงพ่อเหมือนกัน ในขณะที่วัตถุมงคลของหลวงพ่อกำลังขยับราคาสูงขึ้นพอดี แล้วพี่ ๆ ลองคิดดู นะครับว่าต่อไปอีก 5 ปี...... ??? ??? ??? ???

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
เรื่องความสวยอาจจะสู้พี่ๆ ไม่ได้ แต่ เรื่องความหายาก สูสี ครับ  ;) ;) ;)

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
ฝรั่งดองงงงงงงง

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
ฝรั่งดองงงงงงงง

เหรียญนี้สวยมาก ๆ ครับพี่ ประสบการณ์มากจริง ๆ ครับรุ่นนี้

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
มา...ตามคำสัญญา ครับ

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับที่ทำให้เข้าใจผิดว่าผมเป็นคนร่วมยุคกับหลวงพ่อเชื้อ... ;) ;)
คือจริง ๆ แล้วสมเด็จองค์ที่พี่ๆ เห็นกันนั่นน่ะครับผมได้รับผมจากลุงของผมอีกทีนึง ซึ่งแกได้รับมากับมือหลวงพ่อเชื้อครับ
(ผมไม่ได้ตั้งใจโกหกนะครับ) เพราะแกชอบพระ ชอบสะสม แกเลยได้ไปกราบหลวงพ่อหลายครั้ง เช่าวัตถุมงคลมาก็มาก เช่ามาเกือบทุกอย่างที่หลวงพ่อสร้างครับ..ลูกหลานแกเยอะ ตกทอดถึงมือผมไม่กี่ชิ้นเอง ครับ

เข้าเรื่องเลยนะครับ...ลุงผมเคยไปกราบหลวงปู่เชื้อเมื่อช่วงประมาณ พ.ศ. 18 ครับ (หมวดบอล) เห็นพ.ศ.แล้วเป็นไงบ้างครับ....??

ตอนที่ลุงผมไปกราบหลวงพ่อเชื้อแกบอกว่า หลวงพ่อไม่ได้ได้อยู่ที่กุฏินะครับ...ท่านใช้ศาลาวัดเป็นที่จำวัตรครับ...เป็นที่รับกิจ รับญาติโยม
พระลูกวัด กรรมการ ชาวบ้าน ช่วยกันเอาไม้มากั้นเอาจีจรมาบัง ที่ศาลานั่นแหละครับ แล้วเวลาหลวงพ่อ ต้อนรับญาติโยมก็ที่นั่นเลย ครับ
ไม่มีพิธีรีตอง เรียบง่าย เข้าพบง่าย คุยดี ต้อนรับลูกศิษย์ทุกชั้น วรรณะ ไม่มีคนรวยคนจน
เรื่องวัตถุมงคล ไปหยิบเอาจากตู้บูชา ก็จะมีพระลูกวัด คอยดูแล แล้วก็ใส่พานมาให้หลวงพ่อมนต์อีกที...เรื่องเงินเรื่องทองหลวงพ่อไม่ยินดี ไม่แสดงท่าทีโลภ หลวงพ่อแสดงออกถึงความเมตตาที่มีต่อลูกศิษย์มาก ๆ ครับ
ส่วนเรื่องที่คุยอะไรกับหลวงพ่อบ้างลุงบอกว่า...คุยไปเรื่อยครับ...ทุกเรื่อง  หลวงพ่อเข้าหาง่าย ครับ ไม่ถือตัว

วัตถุมงคลหลวงพ่อ พุทธคุณเด่นด้านโชคลาภ เมตตา เกื้อหนุนคนจนครับ.....
แต่แคล้วคลาด รอดตาย ปลอดภัยก็ไม่แพ้กันครับ....พี่ ๆ คงทราบดี

ยกตัวอย่างเรื่องที่ลุงเล่านะครับ.....
เมื่อสมัยสิบกว่าปีก่อน ลุงผมคนเดิมแหละครับเล่าให้ฟังว่าแกนอนดูทีวีอยู่ที่บ้าน รายการทีวีได้ไปสัมภาษณ์ คุณสดใส  รุ่งโพธิ์ทอง พี่ ๆ คงรู้จักกันดี...นักร้องชื่อดัง....รักน้องพร นั่นแหละครับ....รายการถามคุณสดใส ว่ามีเครื่องรางหรือว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อเป็นที่ยึดเหนี่ยวหรือแรงบรรดาลใจในการทำงานบ้างมั้ย...?? คุณสดใสก็หยิบ ผ้ายันต์ช้างออกมาโชว์เลยครับ... แล้วก็บอก ”ผ้ายันต์ผืนนี้นี่แหละครับที่ทำให้ผมมีวันนี้”
......

ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ เห็น พ.ศ. แล้วก็ต้องบอกว่า ผมยังไม่เกิดดดดดดดดดดดดด ครับพี่

ทุกเรื่องเล่า ทุกเรื่องราว ที่เล่าให้อ่าน ขอบคุณมาก ๆ ครับ อยากอ่านอีก ยิ่งอ่านยิ่งศรัทธาหลวงพ่อมาก ยิ่งขึ้นไปอีก

หากมีเรื่องเล่าเพิ่มเติม ต้องขอรบกวนพี่อีกนะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments