ผู้เขียน หัวข้อ: เหรีญยนี้เป็นไงครับ (ไม่แน่ใจว่ามาจากวัดหรือป่าว)  (อ่าน 4519 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: เหรีญยนี้เป็นไงครับ (ไม่แน่ใจว่ามาจากวัดหรือป่าว)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:22:08 am »
แท้ครับจากวัด หายห่วงเลยดูแป๊บๆก็แจ่มแจ้งครับผม แขวนแบบอุ่นใจสบายกายลองอาราธนาดูนะครับจะรู้ว่าเจ๋งขนาดไหนเหรียญรุ่นนี้ถ้าเหรียญแท้ประกอบกับแรงศรัทธาจะฝันว่าโดนยิงไม่ออกครับ ลองดู
พี่เกรียง การันตีละก็...............เชื่อขนนกินได้เลยครับพี
และมันก็เป็นจริงด้วยครับ.............ที่ฝันอย่างที่พี่เกรียงบอกนะครับเพราะผมไปเล่าให้หลวงพ่อท่านฟังบ่อยๆเลยละเรื่องนี้(และอีกนิดหนึง ถ้าคล้องเสือแล้วอาราธนาแล้วฝันอะไรไม่รู้นะ แต่ตื่นมาละเป็นเมื่อยเนื้อเมื่อยตัวยิ่งต้นคอเมื่อยมากอะครับ)   
พูดโดนใจอีกละพี่เกรียง  555+ :D :D :D

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
Re: เหรีญยนี้เป็นไงครับ (ไม่แน่ใจว่ามาจากวัดหรือป่าว)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:20:47 pm »
ขอถามนิดนึงครับ ถ้าจับขอบทองแบบนี้  ต้องใช้อัฐ ประมาณเท่าไหร่ครับ จะเก็บตังรอ อิๆ

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 04:21:55 pm »
แท้ครับจากวัด หายห่วงเลยดูแป๊บๆก็แจ่มแจ้งครับผม แขวนแบบอุ่นใจสบายกายลองอาราธนาดูนะครับจะรู้ว่าเจ๋งขนาดไหนเหรียญรุ่นนี้ถ้าเหรียญแท้ประกอบกับแรงศรัทธาจะฝันว่าโดนยิงไม่ออกครับ ลองดู
พี่เกรียง การันตีละก็...............เชื่อขนนกินได้เลยครับพี
และมันก็เป็นจริงด้วยครับ.............ที่ฝันอย่างที่พี่เกรียงบอกนะครับเพราะผมไปเล่าให้หลวงพ่อท่านฟังบ่อยๆเลยละเรื่องนี้(และอีกนิดหนึง ถ้าคล้องเสือแล้วอาราธนาแล้วฝันอะไรไม่รู้นะ แต่ตื่นมาละเป็นเมื่อยเนื้อเมื่อยตัวยิ่งต้นคอเมื่อยมากอะครับ)   
พูดโดนใจอีกละพี่เกรียง  555+ :D :D :D
จะวางแผนซุ่มโจมตีโจ๊กคงไม่ได้เป็นแน่นอนครบเครื่องจริงๆ ถึงว่าแคล้วคลาดโจ๊กมาแป๊บๆก็รีบหายตัวอย่างรวดเร็ว555 ตามตัวไม่เจอ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:09:52 pm »
จะวางแผนซุ่มโจมตีโจ๊กคงไม่ได้เป็นแน่นอนครบเครื่องจริงๆ ถึงว่าแคล้วคลาดโจ๊กมาแป๊บๆก็รีบหายตัวอย่างรวดเร็ว555 ตามตัวไม่เจอ
;) ;) ;)ใจมันรักไปซะแล้วครับ......ของแบบนี้มันต้องสุดๆครับพี่ :) :) :)

ออฟไลน์ สุดาเนียน เวียงจันทร์

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 11:17:46 am »
ขอถามนิดนึงครับ ถ้าจับขอบทองแบบนี้  ต้องใช้อัฐ ประมาณเท่าไหร่ครับ จะเก็บตังรอ อิๆ
ของผมทำตอนนั้น 27000 บาท น้ำหนัก 15,6 กรัม ครับตอนนั้นราคาทองสูงมากครับ ;D ;D
+85620 999999 81

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 11:17:46 am »

Facebook Comments