ผู้เขียน หัวข้อ: บัตรอนุโมทนาการกุศลประสบการณ์การดี  (อ่าน 5003 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ ห้วยกรด

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • ติดต่อหรือคุยเล่นถามโม้ 0901462762
บัตรอนุโมทนาการกุศลประสบการณ์การดี
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 07:34:52 pm »
เรื่องมีอยุ่เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านได้มีเด็กไว้คนหนึงได้ ชื่อนายบอย (นายสมุมติ)ได้ไปเที่ยวที่สงกรานต์แถวท่าข้าวโพดกลุ่มคนนายบอยได้มีเรื่อง
ได้ถูกกลุ่มไวรุ่นลุ่มทำร้ายล่าเตะต่อยนายบอยวิ่งกะโดดขึ้นรถหนีแล้วถูกกลุ่มคู่อริตามเข้ามาประกบใช้ปืนยิงเสียงไกปืนดังแชะๆๆ นายบอยขนลุกเสียวหลัง เพื่อนนายบอยรีบบิดรถอย่างเร็วจนหนีรอกลับมาห้วยกรดได้ กลับด้วยตาแดงๆๆน้ำตาจะไหล กลัว ไม่ไปเล่นน้ำเลย ผมเลยถามแล้ว
ห้อยพระอะไรบอกหลวงพ่อคง ผมเลยถามรุ่นไหนว่า นายบอยบอกว่าเป็นกระดาษสีม่วนๆๆ ผมนั่งนึดต้องนานว่ารุ่นไหนว่า....เลยบอกขอดูดิ อ่อผมลืมไว้ที่บ้านอะแค่ออกมาชื้อของ ผมเลยบอกว่าไหนเอามาให้ดูหน่อยสิเป็นบัตรอนุโมทนาปี2503ที่หลวงพ่อเชื้อท่านให้กำการหาเงินสมบททุนสร้างศาลาการปรียญนั้นเอง นายได้พับแล้วเลียมห้อยคอ ผมคิดว่าคงเหมือนภาพกระโบสถหลวงพ่อโมคงใช้แทนกันเพราะหลวงพ่อเชื้อท่านเป็น  ลูกศิษย์ของหลวงพ่อโมพุทธคุณคงไม่ห่างกันเท่าไรหรอก   เรื่องเป็นประสมการณ์ส่วนบุคล (โปรดวิจารณญาณในการอ่านด้วยนะคับ)

ใครมีเรื่องประสบการณ์การดีของหลวงพ่อเชื้อสมรถแลกเปลียนความคิดกันได้นะ    (เพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆสมรถติชมกันนะคับ)     ;D ;D ;D

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: บัตรอนุโมทนาการกุศลประสบการณ์การดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 07:45:13 pm »
สภาพดีมากเลยครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: บัตรอนุโมทนาการกุศลประสบการณ์การดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:25:56 pm »
ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ โอ๋ แม้แต่ใบอนุโมทนาบัตร ก็ยังศักดิ์สิทธิ์  :D

ออฟไลน์ ballyhouse2

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • 088-2732085 บอลครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:51:12 pm »
สุดสุดไปเลยครับ... :) :)
ร้านประจำจะอยู่ตลาดสรรพยาครับ สนใจในพระเครื่องของผมแวะมาพูดคุยกันได้ครับหรือจะโทรมาคุยกันก็ยินดีครับ ร้านเปิดทุกวันครับ จ-ศ เปิด13.30น.- 17.00น. ส-อา เปิด9.00น.-17.00น. ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:22:52 pm »
:o :o :o :o สุดยอดครับ คล้ายๆกันเลย ใบอนุโมทนาหลวงพ่อเชื้อ ใบฏีกาหลวงพ่อโม ใบปลิวหลวงพ่อกวย  :o :o :o
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:22:52 pm »

Facebook Comments