ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามข้อมูลด้วยครับ..ภาพหลวงพ่อกวย หลังสิงห์  (อ่าน 2697 ครั้ง)

ออฟไลน์ >>..B..<<

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ขอสอบถามข้อมูลด้วยครับ..ภาพหลวงพ่อกวย หลังสิงห์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 07:52:05 am »
งบน้อยต้อง สมเด็จเกศทะลุซุ้มครับหาได้ในเวปประมูลพระ ประมาณสองพัน น่าคล้องบูชามากครับ
 กับพระสรรนั่งประมาณพัน นี่แหละครับ 

ว้าวววววๆๆๆๆ...ขอขอบคุณข้อมูลพี่โจ๊กมากนะครับ ผมว่าถ้าไม่เดือนนี้ก็เดือนหน้าจะไปกราบนมัสการหลวงพ่อท่านที่วัดซักหน่อยครับ  ;D
ผมเองก็ยังไม่เคยไปเลยครับ..พี่พอจะบอกแผนที่หรือทางไปวัดหรือตำแหน่งวัดให้หน่อยได้ไหมครับ ผมอยู่บางซื่อกรุงเทพครับ...ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ :)

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
Re: ขอสอบถามข้อมูลด้วยครับ..ภาพหลวงพ่อกวย หลังสิงห์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 05:15:32 pm »
ทางไปวัดหลวงพ่อ วิ่งมาตามถนนเอเซีย มาถึงสิงห์บุรี ให้เลย โลตัสสิงห์บุรี และร้านไพบูลย์ไก่ย่าง แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าสิงห์บุรี ผ่านศาลากลางวิ่งตรงตลอด ผ่านแยกไกรสร ฯ ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา ผ่านแยกศาลหลักเมือง เลย อีซูซุ สิงห์บุรี เจอสี่แยกให้เลี้ยวขวาไปทางสุพรรณบุรี วิ่งมา 8 กม.เจอสามแยกไฟแดงให้เลี้ยวซ้ายข้ามสะพานแม่น้ำน้อย วิ่งมาเจอสี่แยกไห่สี่หู เลี้ยวขวา ผ่านร้าน บอย บางระจัน (ขากลับค่อยแวะมาดูพระ เจ้าของร้านใจดี รูปหล่อ) วิ่งตรงไปตลอด เจอสี่แยกชันสูตร ให้เลี้ยวซ้าย วิ่งตรงไป เจอแยกวัดสระแจงให้เลี้ยวขวา วิ่งตรงไปตลอดประมาณ 5 - 6 กม.เจอป้ายวัดโฆสิตาราม อยู่ขวามือ เลี้ยวเข้าไปเลย เจอหลวงพ่อรออยู่ครับ ขอให้โชคดี..้.

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 11:48:37 pm »
ทางไปวัดหลวงพ่อ วิ่งมาตามถนนเอเซีย มาถึงสิงห์บุรี ให้เลย โลตัสสิงห์บุรี และร้านไพบูลย์ไก่ย่าง แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าสิงห์บุรี ผ่านศาลากลางวิ่งตรงตลอด ผ่านแยกไกรสร ฯ ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา ผ่านแยกศาลหลักเมือง เลย อีซูซุ สิงห์บุรี เจอสี่แยกให้เลี้ยวขวาไปทางสุพรรณบุรี วิ่งมา 8 กม.เจอสามแยกไฟแดงให้เลี้ยวซ้ายข้ามสะพานแม่น้ำน้อย วิ่งมาเจอสี่แยกไห่สี่หู เลี้ยวขวา ผ่านร้าน บอย บางระจัน (ขากลับค่อยแวะมาดูพระ เจ้าของร้านใจดี รูปหล่อ) วิ่งตรงไปตลอด เจอสี่แยกชันสูตร ให้เลี้ยวซ้าย วิ่งตรงไป เจอแยกวัดสระแจงให้เลี้ยวขวา วิ่งตรงไปตลอดประมาณ 5 - 6 กม.เจอป้ายวัดโฆสิตาราม อยู่ขวามือ เลี้ยวเข้าไปเลย เจอหลวงพ่อรออยู่ครับ ขอให้โชคดี..้.
ตามนี้เลยครับ ;D ;D ;D
ไปวัดหลวงพ่อ ก็ทำบุญที่วัดได้ครับ มีพระรุ่นใหม่ๆให้บูชาครับ ขอให้โชคดีครับ :D :D :D

ออฟไลน์ >>..B..<<

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:24:51 am »

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทั้ง 2 มากๆนะครับที่ได้เข้ามาบอกข้อมูลครับ ...ว่าแต่ละเอียดมากเลยครับพี่ แบบนี้ไม่มีหลง ฮิๆ  ;) ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:24:51 am »

Facebook Comments