ผู้เขียน หัวข้อ: -= สมเด็จมหาลาภ + เกศา หลวงพ่อพร้าครับ =-  (อ่าน 2247 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boy_Bangkae

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
-= สมเด็จมหาลาภ + เกศา หลวงพ่อพร้าครับ =-
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 05:14:53 pm »
สวัสดีครับ หลวงพ่อกวยเงียบๆ เหงาๆ เลยขอนำพระของหลวงพ่อพร้า มาลงให้ชมกันบ้างครับ

สมเด็จมหาลาภ + เกศา ครับ

ซึ่ง เกศาได้มา 2 วาระ จากที่วัดเลยครับ  ครั้งแรกยื่นคุยเรื่องเกศาของหลวงพ่อพร้ากับลุงที่อยู่ในวัด หลวงพี่ใจดีก็เดินนำมามอบให้ ดีใจสุดๆครับ

ครั้งที่สอง ทำบุญถวายค่ารถตู้ให้หลวงพ่อพร้ามาตรวจสุขภาพที่ กทม. พระที่วัดก็นำเกศาที่บรรจุใส่กรอบมาแล้ว นำมาให้ครับ

ผมก็เลยนิมรต์แขวนขึ้นคอพร้อม สมเด็จหลังรูป สะเลยครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ Boy_Bangkae

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: -= สมเด็จมหาลาภ + เกศา หลวงพ่อพร้าครับ =-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 05:17:57 pm »
เกศาครับ  ;D

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: -= สมเด็จมหาลาภ + เกศา หลวงพ่อพร้าครับ =-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 06:01:20 pm »
สวยครับและที่สำคัญได้เกศาหลวงพ่อพร้าด้วยพุทธคุณสุดยอดเลย ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 06:00:19 pm »

.... :o :o :o :o :o

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 06:00:19 pm »

Facebook Comments