ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ไปกราบนมัสการหลวงพ่อเชื้อ แห่งวัดใหม่บำเพ็ญบุญ มาครับ  (อ่าน 7549 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไอซ์ ท่าชัย

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ดูพระเพิ่มเติมได้ที่ ราขาพระเครื่อง.com(ร้านทรัพย์พ่วง)
เข้ามากราบหลวงพ่อคับ

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
เอ้า.!! พี่น้องค๊าบบบบบ ..  หลังจากที่เสี่ยแพปลาแกหายหน้าไป เพราะโดนเมียแกใช้ให้ไปนั่งขอดเกล็ดปลา ( เป็นตัน.)  ตอนนี้แกก็ได้ชุดใหม่เข้ามาไว้ที่ร้านแล้วววววว... พี่น้องท่านใดสนใจ ใคร่จะเชยชม ก็ขอเชิญได้ที่เวปราชาของเราได้เลยนะคร้าบบบบบ..  ชื่อร้าน " ซับร่วงงงงง."     เอ้ยยย.! โทษ โทษ.. ร้านทรัพย์พ่วงคร้าบบบบ.. (  แหมมม่.. หายหน้าไปนาน จนเต๋าถึงกับจำชื่อร้านผิดเลยหรือนี่..)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ โจ้ ราชพฤกษ์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • ติดต่อ 081-631-7844
อ้างถึง
เอ้า.!! พี่น้องค๊าบบบบบ ..  หลังจากที่เสี่ยแพปลาแกหายหน้าไป เพราะโดนเมียแกใช้ให้ไปนั่งขอดเกล็ดปลา ( เป็นตัน.)  ตอนนี้แกก็ได้ชุดใหม่เข้ามาไว้ที่ร้านแล้วววววว... พี่น้องท่านใดสนใจ ใคร่จะเชยชม ก็ขอเชิญได้ที่เวปราชาของเราได้เลยนะคร้าบบบบบ..  ชื่อร้าน " ซับร่วงงงงง."     เอ้ยยย.! โทษ โทษ.. ร้านทรัพย์พ่วงคร้าบบบบ.. (  แหมมม่.. หายหน้าไปนาน จนเต๋าถึงกับจำชื่อร้านผิดเลยหรือนี่..)  ;D ;D ;D
ยินดีด้วยครับน้องไอซ์ ท่าชัย หายไปซะนาน ไว้พี่เสร็จภาระกิจครอบครัวก่อนจะแวะไปเยี่ยมเยียน แล้วถ้าได้กำหนดวันไปที่วัดหลวงพ่อจะมาบอกเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ :D :D :D

ออฟไลน์ PONGSAK RANGSIT

• พระแท้ต้องมาก่อน แล้วค่อยฟังนิยาย ไม่ใช่ฟังนิยาย แล้วบอกพระแท้
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 12
  • -Receive: 10
  • พลังน้ำใจ 10
  • นโมพุทธายะ นะมะอะอุ อิสวาสุ อุอะมะ
ขอบคุณครับ พี่จิมมี่ หมวดบอล และจ่าเจ๋ง ผมได้สอบถามความเห็นกับท่านเว็บมาสเตอร์(หมวดบอล)ดูแล้ว มีความคิดเห็นกันว่าน่าจะรวบรวมสมาชิกให้ได้สัก50คนขึ้นไปหรือจะมาแบบครอบครัวก็ได้ครับ โปรแกรมคร่าวๆคือ จัดแบบวันเดียวจบ คือขับรถมาเองแบบแรลลี่แต่เป็นการกุศล มีเสื้อออกแบบศิษย์หลวงพ่อเชื้อจำหน่าย รายได้ทุกบาทไม่หักค่าใช้จ่าย นำไปร่วมทำบุญบูรณะวัดและสร้างศาลาการเปรียญ ถึงจะไม่ได้มากแต่อย่างน้อยเป็นจุดเริ่มที่ดี มีทำบุญเลี่ยงพระ เสร็จแล้วก็ร่วมทำความสะอาดวิหารหลวงพ่อ โดยอาจจะประสานงานกับทาง อบต.ห้วยกรด หรือโรงเรียนในละแวกนั้นให้มาร่วมทำกิจกรรรม เช่น ทาสี ทำความสะอาดวัด วิหาร กุฏิพระ ให้เห็นเป็นแบบอย่าง หลังจากนั้นก็อาจจะมีประมูลพระเครื่องหลวงพ่อเชื้อในงาน โดยขอพระจากเพื่อนสมาชิกที่จะร่วมทำบุญ ใครก็ได้ครับที่มีพระหลวงพ่อ นำรายได้เข้าวัด จากนั้นถ้าเวลาเหลือก็ไปไหว้หลวงพ่อกวย หรือหลวงปุ่ศุข ต่อครับ อิ่มทั้งบุญ แถมได้พบเห็นเพื่อนร่วมกระทู้ศิษย์หลวงพ่อเชื้อกัน ใครมีอะไรเสนอแนะก็บอกได้ครับ พี่น้อง
 ;D ;D ;D
   คุณโจ้ไปเมื่อไหร่โทรส่งข่าวผมด้วยน๊ะครับยินดีสนับสนุนกิจกรรมการทำบุญแบบนี้ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments