ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์พี่และศิษย์น้องทุกท่านครับช่วยพิจารณาด้วยครับ  (อ่าน 15401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ramintra 39

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
 :) :) :) ขอเรียนถามศิษย์พี่ ๆ นิดครับ Code รูปสมอจะต้องอยู่ทางด้านขวามือของหลวงพ่อเสมอ (ในกรณีที่เหรียญพระอยู่ตรงหน้าเราครับ)

เหรียญของผมอยู่ทางด้านซ้ายครับ :) :)  รอคำตอบจากศิษย์พี่ ๆ ครับ  ขอบคุณมาก ;D

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
:) :) :) ขอเรียนถามศิษย์พี่ ๆ นิดครับ Code รูปสมอจะต้องอยู่ทางด้านขวามือของหลวงพ่อเสมอ (ในกรณีที่เหรียญพระอยู่ตรงหน้าเราครับ)

เหรียญของผมอยู่ทางด้านซ้ายครับ :) :)  รอคำตอบจากศิษย์พี่ ๆ ครับ  ขอบคุณมาก ;D
ต้องรบกวนพี่ Ramintra ถ่ายรูปลงให้ชมด้วยครับเพื่อให้พี่ๆน้องๆเรา ช่วยกันพิจรณาครับ ;D ;D ;D ;D ;D
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You

ครับ..ขอให้ระบุนิดนะครับ..ว่าเหรียญอะไรครับ..แต่ถ้าเป็นเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หยดน้ำนี้  ไม่ต้องซีเรียดครับ...เพราะวันตอกโค๊ด..ศิษย์ช่วยตอกกันหลายคน..และสลับกันตอกด้วยครับ  เนื่องจากเนื้อเหรียญเป็นโลหะเเข็งหน่อยครับ..อีกอย่างเหรียญนี้..เชื่อว่ายังไม่มีของเลียนเทียมหรอกครับ..เพราะเหรียญนี้ศิษย์พี่ท่านนึงแถวปทุมธานีสร้างถวายครับ..

ขอบคุณครับ.. ;) ;)

• สมาชิก
  • Thank You

ต้องรบกวนพี่ Ramintra ถ่ายรูปลงให้ชมด้วยครับเพื่อให้พี่ๆน้องๆเรา ช่วยกันพิจรณาครับ ;D ;D ;D ;D ;D
:) :) :D ครับรูปตามศิษย์พี่ ๆ อยากชม   ขอบคุณมากครับ :)

• สมาชิก
  • Thank You

ครับ..ขอให้ระบุนิดนะครับ..ว่าเหรียญอะไรครับ..แต่ถ้าเป็นเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หยดน้ำนี้  ไม่ต้องซีเรียดครับ...เพราะวันตอกโค๊ด..ศิษย์ช่วยตอกกันหลายคน..และสลับกันตอกด้วยครับ  เนื่องจากเนื้อเหรียญเป็นโลหะเเข็งหน่อยครับ..อีกอย่างเหรียญนี้..เชื่อว่ายังไม่มีของเลียนเทียมหรอกครับ..เพราะเหรียญนี้ศิษย์พี่ท่านนึงแถวปทุมธานีสร้างถวายครับ..

ขอบคุณครับ.. ;) ;)
:) :) ;D ครับ น่าจะเป็นเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ผมเพิ่งทราบว่าสรรพนามเหรียญนี้เรียกว่ารุ่นอะไรครับ......พี่ A.Rak  ได้อ่านคำตอบของพี่แล้วรู้สึกดี อย่างน้อยก็ยังไม่มีของเลียนแบบ ขอบคุณมากครับ :) :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments