ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์พี่และศิษย์น้องทุกท่านครับช่วยพิจารณาด้วยครับ  (อ่าน 15182 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เปรียบเทียบระหว่างวัตถุมงคลที่เช่ามาจากทางวัดโดยตรง จะมีการตอกโค๊ดอย่างชัดเจน ผ่านการปลุกเสกแล้ว แล้วหลวงพ่อก็จะจารให้อีกด้วยพร้อมด้วยการสวดให้อีกทีก่อนที่จะผ่านมือหลวงพ่อไป ลูกศิษย์ของหลวงพ่อทุกคนคงประจักษ์กับสิ่งนี้กันทุกคน :D :D :D

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
เปรียบเทียบระหว่างวัตถุมงคลที่เช่ามาจากทางวัดโดยตรง จะมีการตอกโค๊ดอย่างชัดเจน ผ่านการปลุกเสกแล้ว แล้วหลวงพ่อก็จะจารให้อีกด้วยพร้อมด้วยการสวดให้อีกทีก่อนที่จะผ่านมือหลวงพ่อไป ลูกศิษย์ของหลวงพ่อทุกคนคงประจักษ์กับสิ่งนี้กันทุกคน :D :D :D
ใช่ครับคุณchat suphan ผมก็เช่าวัตถุมงคลที่วัดมานะครับแต่ที่เช่ามาเพราะว่าเห็นแปลกดีนะครับ สงสัยโรงงานปั้มมาเกินอย่างที่ว่านะครับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Suphakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
 นอกจากเหรียญนารายณ์บางเหรียญที่ตอกโค๊ต"เกาะ"ซึ่งเป็นชื่อหลวงพ่อแล้ว ก็ยังไม่เห็นมีรุ่นไหนที่ท่านตอกโค๊ต "เกาะ" อีกเลย จนมาถึงรุ่นนี้ อาจจะเป็นเพราะเหรียญนี้ไม่มีชื่อวัดและชื่อหลวงพ่อบนเหรียญเลยท่านจึงนำโค๊ต "เกาะ"มาตอกไว้บนเหรียญรุ่นนี้ทุกเนื้อ เพื่อให้ทราบว่าเป็นเหรียญของท่าน ผิดถูกขออภัยครับผม

ออฟไลน์ Suphakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
 เนื้อเกินแบบนี้ผมชอบน่ะ ถือเคล็ดเหลือกินเหลือใช้ครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ phopor

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
ขอเสนอความเห็นครับ เราควรจะชี้นำในทางที่ถูกให้กับผู้ที่เคารพและนับถือในหลวงพ่อ
ให้ได้ในสิ่งที่ดีๆครับ เพราะอาจจะส่งผลถึงทางวัดแล้วก็หลวงพ่อครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments