ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้สวยมั๊ยครับ  (อ่าน 2015 ครั้ง)

ออฟไลน์ ย้ง คลองสาม

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
แบบนี้สวยมั๊ยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:41:14 pm »
พระนาคปรกไม่รู้ที่ครับแต่ชอบแบบส่วนตัว เลยเอามาโชว์เผื่อจะมีคนคอเดียวกันบ้าง เป็นพระเนื้อผงทาลักครับที่บอกว่าทาก็เพราะด้านข้างจะเห็นเนื้อผงสีขาวครับไม่มีลงลักเหมือนด้านหน้าและหลังพระ ถ้าจุ่มก็น่าจะติดทั้งองค์เลยสันนิฐานว่าทาครับ  ;D

• สมาชิก
  • Thank You
Re: แบบนี้สวยมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:43:18 pm »
 ;D

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 02:21:35 pm »

....ดูจากรูปโดยส่วนตัวก็ชอบเหมือนกันครับ!  :D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 05:46:14 pm »
 ;Dขอบคุณครับ ผู้อาวุโสที่นับถือให้มาครับ จากจังหวัดปทุมธานี ดูสีลักเหมือนลักของพระปิดตาของหลวงพ่อบุญธรรม วัดไพร่ฟ้าครับ เป็นพระเกจิยุคก่อนปี2500ของจังหวัดปทุมธานี เคยมีคนดูให้บอกว่าเป็นของหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว แต่ผมก็คิดว่าไม่น่าใช่ เพราะน้ำลักที่ลงเคลือบพระไม่เหมือนของวัดกลางบางแก้วและเนื้อพระก็ต่างกัน แต่มาเปรียบเทียบกับพระปิดตาหลวงพ่อบุญธรรม วัดไพร่ฟ้า เกจิจังหวัดปทุมธานี ลักษณะลักที่ลงกับเนื้อพระเหมือนกันมากครับ เลยคิดว่าให้เป็นสายนี้ไปก่อนครับค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆ เผื่อจะมีพี่ๆช่วยให้คำแนะนำเพิ่มเติมอีก :)

ออฟไลน์ ศิษย์มหาเทพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • ผู้สืบสานตำนานแห่งมหาเทพ สุดยอดพระเวทย์และมนตรา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 05:17:16 pm »
ไม่รู้ที่ ไม่รู้วัด น่ากลัวนะ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 05:17:16 pm »

Facebook Comments