ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้สวยมั๊ยครับ  (อ่าน 2154 ครั้ง)

ออฟไลน์ ย้ง คลองสาม

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: แบบนี้สวยมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 07:05:49 am »
 :)ครับ ถ้าเช่าน่ากลัวครับ แต่คนที่รักใคร่ชอบคอกันให้มาเป็นของขวัญครับเลยไม่น่ากลัว อีกอย่างก็ไม่ใช่พระที่เล่นหากันตามทองตลาดเลยคิดว่าไม่น่าปลอม เพราะถ้าเป็นพระปลอมสวยๆแบบนี้คงเห็นกันในเวบไซต์เกลื่อนแล้วครับ เพราะถ้าใครจะทำพระเลียนแบบขึ้นมาใหม่พระรุ่นนั้นก็ต้องดังแล้ว แต่นี่ไม่ใช่พระที่เล่นหากันตามทองตลาดเลยคิดว่าไม่น่าปลอม แต่อาจจะเป็นพระที่ยังไม่ดังหรือสร้างน้อยเลยไม่ค่อยผ่านตาผ่านมือเซียนพระ เลยทำให้ไม่เป็นที่รู้จักกันครับ ถ้าผมได้พระที่ไม่รู้ประวัติการสร้างมาผมก็จะคิดแบบนี้บวกกับดูเนื้อหาพระองค์นั้นแล้วก็จะตัดสินว่าควรเก็บหรือนิมนต์ท่านไปจำพรรษาที่อื่นครับ ;Dแนวคิดนี้พอใช้ได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ ย้ง คลองสาม

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 05:20:08 pm »
องค์นี้ได้ที่มาคร่าวๆแล้วครับ น่าจะเป็นพระเครื่องกรุวัดประยูรวงศาวาส ธนบุรีครับ พ่อของผมห้อยเดี่ยวองค์นี้ถูกสุนัขกัดแต่ไม่เข้าเห็นแค่เป็นรอยเขี้ยวจมลงไปเฉยๆ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 05:20:08 pm »

Facebook Comments