ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่พระของหลวงพ่อเชื้อป่าวครับ  (อ่าน 2373 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUKTUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ใช่พระของหลวงพ่อเชื้อป่าวครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 08:33:01 pm »
พิมพ์ทรงเหมือนเคยเห็น แต่ไม่แน่ใจครับ
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ;D ;Dทุกๆท่าน ;D ;D ;D

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย
Re: ใช่พระของหลวงพ่อเชื้อป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:01:55 pm »
อืมม..ดูแล้วไม่น่าใช่ครับพี่ เส้นซุ้มด้านหลังจะเล็ก เรียวกว่านี้ครับ :)

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: ใช่พระของหลวงพ่อเชื้อป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:04:28 pm »
อืมม..ดูแล้วไม่น่าใช่ครับพี่ เส้นซุ้มด้านหลังจะเล็ก เรียวกว่านี้ครับ :)
จ่าเจ๋งครับผมเจอ2องค์แล้วครับแต่ไม่กล้าเช่ากลัวเป็นของพิโลกนะครับช่วยแนะนำหน่อยครับวันหน้าเพื่อเจอจะได้บูชามั้งครับ

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:18:03 pm »
แบบนี้เลยครับพี่...องค์นี้ได้มาจากห้วยกรดเลยครับ ชัวน์ ไม่มีรายการยัดวัดแน่นอน หากสังเกตจะพบความแตกต่างกันเยอะมากครับ

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:25:11 pm »
แบบนี้เลยครับพี่...องค์นี้ได้มาจากห้วยกรดเลยครับ ชัวน์ ไม่มีรายการยัดวัดแน่นอน หากสังเกตจะพบความแตกต่างกันเยอะมากครับ
ขอบคุณครับจ่าเจ๋งจะได้มีแบบอย่างครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:25:11 pm »

Facebook Comments