ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นเเรก หลวงพ่อฉิม วัดท่ากฤษณา ปี2519 ชัยนาท (เห็นเขาบอกว่ายาก)  (อ่าน 5798 ครั้ง)

ออฟไลน์ su019

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เหรียญแท้ครับ เหรียญรุ่นนี้หาไม่ยากหลอกครับ
ขอบคุณครับ เห็นWEDราชาพระเครื่องเปิด 10000- และบอกว่าหายากมีเหรียญอยู่เลยอยากถามพี่ๆดูครับ

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย
ไม่ค่อยเห็นครับ วัดท่าอยู่ในตลาดหันคา เหรียญรุ่นแรกที่ออกเป็นรูปพระพุทธชินราช ประมาณปี 2493 นี่แหล่ะครับ ;)

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย
เหรียญแท้ครับ เหรียญรุ่นนี้หาไม่ยากหลอกครับ

เขียนผิดนะครับเสี่ยอำพัน ต้องแบบนี้ครับว่า "หาไม่ยากหรอกครับ"  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ umpun

• สมาชิก
  • Thank You
  • 081 - 9714928
ชินราชเก็บเงียบเลยนะครับจ่า

ออฟไลน์ su019

• สมาชิก
  • Thank You
ขอบคุณครับเสี่ยอำพันและจ่าเจ๋ง ที่หันคาผมเก็บแต่หลวงพ่อดัดแต่ดูใน WED ราชาพระเครื่องเลยตกกะใจเกือบแล้วครับ จ่าเจ๋งพอมีรูปถ่ายเหรียญชินราชรุ่นแรกไหมครับผมอยากเห็นเผื่อจะเจอบางครับขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments