ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญกฐิน ปี50  (อ่าน 6801 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum-udon

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เหรียญกฐิน ปี50
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:46:59 pm »
ขน..ลุก..เลยคับ....ที่พูดประสบการณ์นี้ ....เพราะแม่ผมก็เกือบทำไฟไหม้บ้านมาแล้ว  เพราะจุดเทียนบูชาพระตอนกลางวันแล้วก็ออกไปไร่หากจากบ้านก็4กิโล     แต่แม่บอกว่าไม่รู้ทำไมถึงอยากกลับมาที่บ้านอีกซึ้งตอนกลับมาเทียนที่จุดไว้บนจานที่อยู่บนตู้ที่เก็บหมอนกับผ้าห่ม  กำลังลุกท่วมในจาน ในนั้นมีเหรีญนี้อยู่ด้วยเลี่ยมแล้วไฟลามมาถึงขอบเหรียญพอดี.....แม่บอกว่าถ้าไม่กลับมาเจอแย่แน่  น้ำตาเทียนกำลังจะล้นลงมาใส่ตู้เก็บหมอนกับผ้าห่ม ที่มีไฟลุกท่วมกำลังจะล้นลงมาใส่ตู้แล้วแม่ตกใจมากหลังจากวันนั้นก็ไม่จุดเทียนอีกเลย  *ในจานที่บูชานั้นจะมีเศษน้ำตาเทียนที่ไหว้ไว้หลายๆครั้งจึงทำให้ไฟมันลุกท่วมจานเลยคับ....พลาสติกที่เลี่ยมเหรียญนี้ไม่มีลอยยนเลยคับ.......

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 06:06:32 pm »
พี่ Phalee ครับ มีแล้วแต่ขออีกได้มั้ยครับ  พร้อมที่จะไปเอาที่วัดเลย  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ suea

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 06:45:22 pm »
สวัสดีครับศิษย์พี่ศิษย์น้องทั้งหลาย ส่วนตัวผมเองขอเรียกเหรียญกฐิน50ว่าเหรียญทนไฟครับเพราะตอนที่เกิดเหตุการณ์ไม่สงบแถวถนนพระรามสี่บ่อนไก่ที่การไฟฟ้าคลองเตยถูกไฟไห้มนั้น  ได้มีเหรียญนี้อยู่ในโต๊ะที่ทำงานในการไฟฟ้าดังกล่าว ปรากฏว่าโต๊ะกลายเป็นกองคี่เถ้า เหลือแต่เหรียญกฐินนี้อย่างครับ  สุดยอดแห่งความขลังจริงๆครับ สาธุๆๆ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 06:45:22 pm »

Facebook Comments