ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญไตรมาส รุ่น 1/2552  (อ่าน 4728 ครั้ง)

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
Re: เหรียญไตรมาส รุ่น 1/2552
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 08:46:09 pm »
เหรียญไตรมาส รุ่น 1/2552   เหรียญรุ่นนี้มีการตอกโค๊ต*ก*และตอกนับเบอร์เป็นอีกเหรียญ ที่น่ามีไว้บูชา.. เหรียญคม.. รูปหลวงพ่อก็ชัดเจนนั่งเต็มองค์ ..พิธีดี.. มีประสบการณ์  จำนวณสร้างชัดเจน          ตั้งแต่รุ่นนี้ไปทางศูนย์ไม่ได้มาเกี่ยวข้องเลยคับ...เป็นทางวัดสร้างเอง ไม่ต้องกัลวลว่าหลวงพ่อท่านได้เมตตาอธิฐานจิตไหม     อยู่ที่วัดเหลือ2เหรียญน่ะคับเนื้อเงินร่วมทำบุญสร้างวิหารได้คับที่สำคัญอยู่ในวิหารมาตั้ง3ปีแล้ว......ถ้าข้อมูลผิดก็ช่วยแก้ไขด้วยน่ะคับ....

ช่วยแชร์รูปได้คับศิษย์หลวงพ่อเกาะ
สวยครับพี่ เหรียญนี้มีอีกชื่อหรือเรียกอีกอย่างว่า *เหรียญหนุมานร่ายเวท* ครับ
ส่วนข้อมูลพี่จัดมาแน่นๆปึกๆเลยครับ ขอบคุณครับ
โจ๊กรู้จริงสมแล้วที่ชอบซุ่ม ส่วนตัวผมไม่รู้ประวัติการสร้างและชื่อเรียกหรอกครับแต่ที่รู้เพราะประสบการณ์อย่างเดียว
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ tum-udon

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 12:54:05 pm »
****โปรดระมัดระวังในการเช่า  วัตถุมงคล  ล.พ.เกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท    ศูนย์ที่เซียรังสิต
เช่าเท่าไหร่คงไม่มีหมด****
•   เหรียญนารายณ์ไตรมาส 51 มีเงิน,ทองแดง,อัลปาก้า,นวะ *****
•   รูปเหมือนปั๊มมีเงิน,นวะ,อัลปาก้า
•   เหรียญรุ่นแรก (เหรียญกลมคัดสวยค่ะ) มีเงิน,อัลปาก้า,ทองเหลือง หอประชุมสงฆ์ปี48*****
•   ตะกรุดนางอกแตก 800.-
•   พระขุนแผน 500.-
•   เหรียญกันภัย(หน้าเสือ) มีเงิน,อัลปาก้า,ตะกั่ว,นวะ *****
•   เหรียญเสมาหล่อโบราณ 1,200.- *****
•   ฤาษีหน้าเสือ เนื้อชนวน 500.-
•   เสือท่าสมอ รุ่นประสบการณ์เนื้อปลอกลูกปืนรุ่นแรก 2,500 *****
•   เสือสร้างวัด 600.-
•   สมเด็จปรกโพธิ์แปดใบ 800.- *****
•   สมเด็จรุ่นแรก 800.-
•   ปลัดแม่หม้าย 400.-
•   พระผงเสือ 11 ตัว 500.-
•   เหรียญหล่อ (ทรงซุ้มกอ) 1,200.- *****
                     วัตถุมงคลที่มาจากวัดแท้ๆก็มี เหมือนกันคับแต่เขาทำเพิ่มได้ โดยเฉพาะที่ผมกาดอกจันไว้ข้างหลังนั้นรวังไว้ให้มาก..         จะเห็นได้ว่าตั้งแต่รุ่นไตรมาส52เป็นต้นมาไม่มีเหรียญของทางวัดรุ่นใหม่ๆอยู่ที่ศูนย์เลยคับ  ...เพราะว่าช่วงนั้นศูนย์เขาจะมาดำเนินการเกี่ยวกับวัตถุมงคลมาโดยตลอด...แต่ถ้าเอามาจากวัดก็โอเคคับ..

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:01:13 pm »
ขอบคุณคุณตั้ม อุดร มากครับที่แจ้งข่าว รับกับมือชัวที่สุดตามนั้นครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:42:58 pm »
****โปรดระมัดระวังในการเช่า  วัตถุมงคล  ล.พ.เกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท    ศูนย์ที่เซียรังสิต
เช่าเท่าไหร่คงไม่มีหมด****
•   เหรียญนารายณ์ไตรมาส 51 มีเงิน,ทองแดง,อัลปาก้า,นวะ *****
•   รูปเหมือนปั๊มมีเงิน,นวะ,อัลปาก้า
•   เหรียญรุ่นแรก (เหรียญกลมคัดสวยค่ะ) มีเงิน,อัลปาก้า,ทองเหลือง หอประชุมสงฆ์ปี48*****
•   ตะกรุดนางอกแตก 800.-
•   พระขุนแผน 500.-
•   เหรียญกันภัย(หน้าเสือ) มีเงิน,อัลปาก้า,ตะกั่ว,นวะ *****
•   เหรียญเสมาหล่อโบราณ 1,200.- *****
•   ฤาษีหน้าเสือ เนื้อชนวน 500.-
•   เสือท่าสมอ รุ่นประสบการณ์เนื้อปลอกลูกปืนรุ่นแรก 2,500 *****
•   เสือสร้างวัด 600.-
•   สมเด็จปรกโพธิ์แปดใบ 800.- *****
•   สมเด็จรุ่นแรก 800.-
•   ปลัดแม่หม้าย 400.-
•   พระผงเสือ 11 ตัว 500.-
•   เหรียญหล่อ (ทรงซุ้มกอ) 1,200.- *****
                     วัตถุมงคลที่มาจากวัดแท้ๆก็มี เหมือนกันคับแต่เขาทำเพิ่มได้ โดยเฉพาะที่ผมกาดอกจันไว้ข้างหลังนั้นรวังไว้ให้มาก..         จะเห็นได้ว่าตั้งแต่รุ่นไตรมาส52เป็นต้นมาไม่มีเหรียญของทางวัดรุ่นใหม่ๆอยู่ที่ศูนย์เลยคับ  ...เพราะว่าช่วงนั้นศูนย์เขาจะมาดำเนินการเกี่ยวกับวัตถุมงคลมาโดยตลอด...แต่ถ้าเอามาจากวัดก็โอเคคับ..

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล 

ออฟไลน์ umpun

• สมาชิก
  • Thank You
  • 081 - 9714928
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 08:42:12 pm »
โพธิ์ 8 ใบสังเกตุง่ายครับว่าออกจากวัดหรือศูนย์ จากวัดฝังตะกรุด ด้านหลังครับและโรยผงตะไบด้วย ส่วน
รอยจาร ใครให้หลวงพ่อจารถึงจะมีครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 08:42:12 pm »

Facebook Comments