ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสัมนาและแนะนำพระผงรูปเหมือนเสือ 11 ตัว พุทธคุณสุดยอดกัน  (อ่าน 158543 ครั้ง)

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวัสดีครับ..ศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่าน..

ตามที่กระดานหลวงพ่อเกาะ ของเราไม่สามารถลงรูปภาพได้..และทำให้การติดต่อพูดคุยซบเซาลงไปนั้น..บัดนี้..กระผมได้เปิดกระดานใหม่ขึ้นมาเพื่อการติดต่อ ประสานงาน พูดคุย สนทนาและลงรูปภาพประกอบการสนทนากันตามประสาศิษย์พี่ศิษย์น้องกันทุกนะครับ..  โดย..
    1.  เข้าไปที่กระดาน  ศิษย์หลวงพ่อกวย  เดิม นั่นแระครับ
    2.  เข้าไปที่กระดาน โชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล เกจิอาจารย์ทั่วไป  ครับ

ชื่อกระดานว่า.. -- สนทนา แจ้งข่าวเล่าเรื่องหลวงพ่อเกาะ อาภากโร กันเถอะครับ --

โดยให้เลื่อนลงมาด้าน ล่างๆ หน่อย  จะมีภาพหลวงพ่อเกาะนั่งปรก ถือประคำ ครับ..

เชิญเข้ามาสนทนากันปกติเช่นเดิมได้เลยครับ.. ช่วยบอกต่อๆกันไปด้วยนะครับ

ขอบคุณศิษย์พี่นรินทร์ ศิษย์น้องตี๋..และศิษยานุศิษย์ ที่เข้าเยี่ยมชมและทักทายกัน ในกระดานสนทนา แจ้งข่าวเล่าเรื่องหลวงพ่อเกาะ อาภากโร กันเถอะครับ ...และขอเชิญชวนศิษย์ทุกท่านทั้งเก่าและใหม่ เช่นเดิมนะครับ..เพราะสามารถลงรูปภาพได้ด้วยนะครับ..มีวัถตุมงคลใดชิ้นใหม่ๆก็นำมาแบ่งกันชมบ้างนะครับ.. :D :D :D

ยังคงยืนยันเหมือนเดิมนะครับ..เข้าไปคุยกันในห้องกระดานดังกล่าวนะครับ

• สมาชิก
  • Thank You
 ;D ;D ;D ;D
สวัสดีครับ..ศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่าน..

ตามที่กระดานหลวงพ่อเกาะ ของเราไม่สามารถลงรูปภาพได้..และทำให้การติดต่อพูดคุยซบเซาลงไปนั้น..บัดนี้..กระผมได้เปิดกระดานใหม่ขึ้นมาเพื่อการติดต่อ ประสานงาน พูดคุย สนทนาและลงรูปภาพประกอบการสนทนากันตามประสาศิษย์พี่ศิษย์น้องกันทุกนะครับ..  โดย..
    1.  เข้าไปที่กระดาน  ศิษย์หลวงพ่อกวย  เดิม นั่นแระครับ
    2.  เข้าไปที่กระดาน โชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล เกจิอาจารย์ทั่วไป  ครับ

ชื่อกระดานว่า.. -- สนทนา แจ้งข่าวเล่าเรื่องหลวงพ่อเกาะ อาภากโร กันเถอะครับ --

โดยให้เลื่อนลงมาด้าน ล่างๆ หน่อย  จะมีภาพหลวงพ่อเกาะนั่งปรก ถือประคำ ครับ..

เชิญเข้ามาสนทนากันปกติเช่นเดิมได้เลยครับ.. ช่วยบอกต่อๆกันไปด้วยนะครับ

ขอบคุณศิษย์พี่นรินทร์ ศิษย์น้องตี๋..และศิษยานุศิษย์ ที่เข้าเยี่ยมชมและทักทายกัน ในกระดานสนทนา แจ้งข่าวเล่าเรื่องหลวงพ่อเกาะ อาภากโร กันเถอะครับ ...และขอเชิญชวนศิษย์ทุกท่านทั้งเก่าและใหม่ เช่นเดิมนะครับ..เพราะสามารถลงรูปภาพได้ด้วยนะครับ..มีวัถตุมงคลใดชิ้นใหม่ๆก็นำมาแบ่งกันชมบ้างนะครับ.. :D :D :D

ยังคงยืนยันเหมือนเดิมนะครับ..เข้าไปคุยกันในห้องกระดานดังกล่าวนะครับ

;D ;D ;D ;D ;D

• สมาชิก
  • Thank You
     ประสบการณ์ล่าสุดเลยครับ..วันอาทิตย์เร็วๆนี้เอง รถผมโดน jazz จูบตูดจะจะ สะท้านตูดเลย..มองกระจกด้านข้างเห็นอยู่ว่ากระเกิ้ดท้ายดุ้งขึ้นมา จะจะ คิดว่าตูดบานแน่แล้ว ลงไปดูปรากฎว่า ตะเข็บล็อกระหว่างสะเกิ้ดด้วยกัน (เรียกไม่ถูก) อิอิ  :D :D :D :D   หลุดออกจากกันเฉยๆ โดยที่มีรอยสีถูขอบยาวประมาณ 2 เซนติเมตรได้ แต่สามารถใช้น้ำยาเช็ดออกได้ ท้ายไม่มีรอยบุบ ยู่ ใดๆเลย ประกันก็มาเครมไปตามระเบียบ ใส่รายละเอียดไปเพียบ แต่พอกลับมาถึงบ้านพี่ที่ทำงานเอาเข่าดันกระทุ้ง สะเกิ้ดนั้นดันเข้ากลับที่เดิม เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลย มีต่คนถามว่าไหนรอยโดนชน ไม่เห็นมี สวดดดดดยอออออดดดดด มากเลยครับ.. สรุป รถไม่เป็นอะไรเลยครับ.. งง มากมาย

หน้ากระจกรถติดสติีกเกอร์รูปพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะใบเดียว  ส่วนในรถก็มีรูปเหมือนเหล็กน้ำพี้  ตะกรุดเก่าปี 19 เนื้อตะกั่วยาว 5 นิ้ว อีก 1 ดอก ผ้ายันต์หนุมานร่ายเวทของหลวงพ่อเกาะ 1 ผืน รูปหลวงพ่อ 1 ใบ ตะกรุดแม่หม้ายนางครวญปิดทอง 1 ดอก พระสรรค์กะลาตาเดียว 1 องค์ พระซุ้มกอหลวงพ่อเกาะ 1 องค์ และก็ (มีอีก 4 สิ่งของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะที่บอกในนี้ไม่เหมาสม..ขออภัยด้วยนะครับ) อยู่ในรถด้วย นอกจากนี้ยังมีวัตถุของพระเกจิที่เรารู้จักกันดีอีก 5 รูป ไม่ขอเอ่ยก็แล้วกันนะครับ..
  คืนนั้นฝันเห็นพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะเลยครับ... :D :D :D :D ;D ;D ;D ;) 

• สมาชิก
  • Thank You

สวัสดี ศิษย์วัดท่าสมอทุกคนครับ.. ยังทักทายกันได้  บ้าง  นะครับ

• สมาชิก
  • Thank You

เอาภาพ ขุนแผนเรียกทรัพย์ กับเขี้ยวเสือปลา พร้อม Option  เช่นเดิม ดูภาพได้ ในกระดาน โชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล เกจิอาจารย์ทั่วไป  ครับ   ชื่อกระดานว่า.. -- สนทนา แจ้งข่าวเล่าเรื่องหลวงพ่อเกาะ อาภากโร กันเถอะครับ --  เช่นเดิมครับ..

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments