ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสัมนาและแนะนำพระผงรูปเหมือนเสือ 11 ตัว พุทธคุณสุดยอดกัน  (อ่าน 158532 ครั้ง)

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0

เอาภาพ ขุนแผนเรียกทรัพย์ กับเขี้ยวเสือปลา พร้อม Option  เช่นเดิม ดูภาพได้ ในกระดาน โชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล เกจิอาจารย์ทั่วไป  ครับ   ชื่อกระดานว่า.. -- สนทนา แจ้งข่าวเล่าเรื่องหลวงพ่อเกาะ อาภากโร กันเถอะครับ --  เช่นเดิมครับ..

เอาประการณ์และภาพลูกสะกด มาเล่าให้ฟังครับ...มีภาพชมครับ ตามโชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล เกจิอาจารย์ทั่วไป  ครับ   ชื่อกระดานว่า.. -- สนทนา แจ้งข่าวเล่าเรื่องหลวงพ่อเกาะ อาภากโร กันเถอะครับ --  เช่นเดิมครับ..

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
สุดยอด เจ๋งไปเลยครับพี่ ;D :D ;)

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You

สวัสดีคครับ..ศิษย์พี่น้องทุกท่าน..และศิษยานุศิษย์ครับ..

มาทักทายกันทางกระดานนี้บ้างครับ..หลังจากที่กระดานหนึ่ง..หายไปแล้ว..คาดว่าน่าจะโดนลบออกไปแล้วโดยยังไม่ทราบด้วยสาเหตุใดหรือผิดเงื่อนไขใดครับ..ก็รอคำตอบอยู่ด้วยอ่ะครับ..ก็ไม่เป็นไรครับ..ทักทายได้ก็ทักครับ...ได้ตามที่ทักทายพี่น้องนะครับ..ก็ต้องขอขอบพระคุณทุกท่านทุกเสียง ทุกข้อความสนทนาที่เป็นกันเองมาโดยตลอดด้วยดีทุกกระดานสนทนานะครับ..ก็ขอให้นำหลักคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะเรามาใช้ในการดำเนินชีวิตกันต่อไปนะครับ...

อย่าประมาท  อย่าขาดสติ  ถ้าคิดดี พูดดี ทำดี อะไรก็ดีหมด.....ถ้าคิดชั่ว  พูดชั่ว  ทำชั่ว มันก็ชั่วหมด

ทำดี  นั้นทำเพื่ออะไร? ทำแล้วเกิดประโยชน์อย่างไรล่ะ  เราทำเพื่อคนอื่น...หรือ..เราทำเพื่อตัวเอง..ให้มันดีแค่ไหนเดี๋ยวมันก็ดับ  จะทำดีเพื่อนคนอื่นหรือจะทำให้มันดับในตัวเรา  คิดดูให้ดี  (เป็นคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะ อาภากโร   เทพเจ้าแห่งลุ่มแม่นำน้อย)

จอ   บอ     จบ 
                         ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
เป็นคำพูดที่ผมเคยได้ยินจาก หลวงพ่อเกาะ ครับ ทุกครั้งที่มีปัญหา ถาโถมเข้ามาในชีวิต ก็มักจะได้ยินเหมือนคำพูด ของหลวงพ่อเกาะนี้ ก้องกังวาลอยู่ในจิตใจทุกครั้งครับ กราบหลวงพ่อเกาะ วักท่าสมอ ครับ

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
พระผงนั่งเสือ ด้านหลังเสือ 11 ตัว นี้ดี  ท่านใส่ไว้ครบหมด ดีตั้งแต่ทำผงทีแรกแล้ว มันแรงเหลือเกิน ท่านตำผงเอง ร่อนเองนะ ผงบางตัวแรงเชียว กัดนิ้วซะแดง พองไปหลายวัน ท่านไปเรียนกับครูไหน อาจารย์ไหนมา  ใส่ในนี้หมดเลย แต่โบราณเขาหมายถึง วิชาเสือ วิชาสิงห์ ที่สำคัญนะ มี 11 อย่าง ไม่มีเกินไปกว่านี้ 
1. เสือนอนกิน นี่ทำมาหากินดี หากินคล่อง หากินสู้เขาได้ หากินทันชาวบ้านเค้า 
2.เสือป้อนเหยื่อ นี่ร่ำรวย ไม่อดอยาก เป็นเศรษฐีได้ 
3.เสือเผ่น นี่บู๊ดี นักเลงดี ไปไหนใครเผ่นหนีหมด สู้ไม่ได้ หลวงพ่อสุด วัดกาหลงก็ใช้ยันต์นี้ประจำ 
4.เสือเหลียวหลัง นี่เป็นมหานิยม เมตตาชั้นยอด ก็เมตตาจนขนาดเสือต้องเหลียวหลังมามองนะ คิดดูว่าเมตตาขนาดไหน
5.เสือโผนทะยาน นี่เป็นหัวหน้าเขาดีนัก เหนือคน เหนือดวงทั่วไป ทะยานสูงกว่าเขาหมด 
6.สิงห์ดอกบัว เป็นที่รักแก่เทวดาและมนุษย์ทั้งหลาย เจรจาค้าขายดี เข้าหาเจ้านายดี นี่เป็นยันต์เอกของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอกท่านทีเดียว 
7.เสือมหาอำนาจ  นี่คนเห็นคนรัก คนเห็นคนเมตตา เกรงกลัวเรา แคล้วคลาดอันตรายทั้งปวง มีมหาอำนาจ มีตบะอยู่ในตัว พูดอะไรเขาเชื่อเราหมด
8.เสือหางด้วน นี่สุดยอดด้านมหาเมตตาเลย ต้องใส่ไว้ ฉันรู้มาว่า หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอยที่ทำจระเข้นะ ท่านก็สำเร็จยันต์นี้เหมือนกัน 
9.เสือสมิงนารายณ์ นี่คุ้มครองเจ้าของ กันและแก้อาถรรพ์ ป้องกันคุณผี คุณคนดีนัก,
10. พยัคฆ์ราช ตบะ อำนาจดี เจรจาค้าขายดี
11.เสือผู้หญิง   ตัวนี้สำคัญ เป็นเสน่ห์แก่เพศตรงข้ามดีนักทีเดียว”
    “พระผงเสือ 11 ตัวรุ่นนี้ เอาผงเก่าที่เหลืออยู่ไปใส่ผสมมากเลย ผง ของหลวงพ่อกวยก็มี ผงหลวงพ่อเชื้อก็มี ผงหลวงพ่อเก่า ๆ ที่ท่านเก็บสะสมไว้ ใส่หมดเลย ผงนี่บางตัวแค่จับเท่านั้น มันจี๊ดขึ้นสมองเลย แรงมาก บางตัวก็กินมือ กัดมือแดงเลย ท่านต้องทำน้ำมนต์รดจึงค่อยยังชั่ว ตอนปั๊มพระเสร็จใหม่ ๆ คนมาจากกรุงเทพ เป็นอาจารย์ทางในนี่แหละ มาจับพระที่ท่านตากไว้ ขนาดยังไม่เสกนะ เขาว่า แรงจังเลย มัน ขึ้นบีบหัวใจเขาเลย หลวงพ่อเสกไหวหรือนี่.. ท่านก็ว่าไหวซิ มันจะไม่ไหวได้อย่างไร ก็เราทำแล้ว ต้องทำของดีซิ เขาว่า เสกเสร็จน่ากลัวจะป่วย ก็ป่วยจริงตามเขาว่า เสกเสร็จพลังหมดเลย ป่วยเสียหลายวัน” 
    พระผงนั่งเสือ ด้านหลังเสือ 11 ตัว สร้างอย่างละ 999 องค์ ทุกสี
สีเหลือง       แก่ว่านดอกทอง 
ผงสีน้ำตาล    แก่ผงอิทธิเจ
ผงสีดำ        แก่ว่านชนะคน                     คนทำเหรียญ

ชอบมากเลยครับ..ผมเคยมีประสบการณ์ด้านเมตตา พระผงนั่งเสือ 11 ตัว สีเหลืองครับ..เมตตาสุดยอดจริงๆครับ กด Like ให้แบบว่า 100 เลยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments