ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสัมนาและแนะนำพระผงรูปเหมือนเสือ 11 ตัว พุทธคุณสุดยอดกัน  (อ่าน 158525 ครั้ง)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
กราบนมัสการหลวงพ่อเกาะที่เคารพศรัทธาและเลื่อมใสอย่างสูง...สวัสดีศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกๆท่านครับ...น้องหมูได้โชว์เหรียญทองแดง รุ่น68/2555 หรือ ร.สร้างสะพานเหรียญรุ่นนี้ก็เป็นเหรียญใหม่ที่ออกในช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาแต่ก็เป็นที่นิยมของศิษย์ทุกๆท่านโดยเฉพาะเหรียญเงินกับเหรียญทองแดงซึ่งสร้างจำนวนน้อยผมเองได้ไปกราบนมัสการหลวงพ่อในช่วงสงกรานต์(16/เม.ย.55)และได้เช่าเหรียญรุ่นนี้มาพอสมควรหลังจากน้ันก็ได้เอามาแจกลูกน้องแบ่งๆกันไปคนละเหรียญสองเหรียญ...มีลูกน้องผมคนหนึ่งเป็นคนโคราชได้รับเหรียญจากผมไป 3 เหรียญเอาเหรียญเนื้อตะกั่วไปเลี่ยมและแขวนเดี่ยวส่วนลูกชายของเขาวัย 3 ขวบแขวนเนื้อทองเหลืองช่วงเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมาได้พาลูกชายไปเยี่ยมญาติที่โคราชตัวเขานุ่งกางเกงยีนส์ครับในวันนั้นปรากฎว่าโดนมาที่บ้านญาติกัดทั้งพ่อทั้งลูกจนกางเกงยีนส์ของเขาขาดบริเวณหัวเข่าแต่เชื่อไหมครับว่าเขี้ยวของเจ้าหมาเกเรไม่ได้เลือดของเขากับลูกชายแม้แต่หยดเดียวมีแต่รอยขาวๆเท่านั้นเขาเชื่อมั่นว่าเกิดจากพุทธคุณและบารมีของหลวงพ่อคุ้มครองเขาและลูกจนเจ้าหมาเกเรกัดไม่เข้า...สุดยอดจริงๆหลวงพ่อเกาะของพวกเรา :) :) :)
BANPho

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
บารมีหลวงพ่อเกาะคุ้มครองใช่มั้ยครับศิษย์พี่BANPHO ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ B.M.K

• สมาชิก
  • Thank You
 รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ผมอยากทราบว่า วัตถุมงคลของหลวงพ่อเกาะมีอะไรบ้างครับที่หลวงพ่อท่านสร้างทั้งหมดผมจะได้ศึกษาได้ถูกต้องเพราะผมชอบ ของที่ท่านสร้างมากเรยครับอยากจะหาเก็บแต่กลัวเจอของเก๊ ช่วยแนะนำรุ่น เนื้อ ตำหนิ จำนวนการสร้างด้วยครับ จะได้ไม่ถูกหลอกได้ขอขอบคุณผู้ที่ให้คำแนะนำเป็นอย่างยิ่ง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ coco

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ผมอยากทราบว่า วัตถุมงคลของหลวงพ่อเกาะมีอะไรบ้างครับที่หลวงพ่อท่านสร้างทั้งหมดผมจะได้ศึกษาได้ถูกต้องเพราะผมชอบ ของที่ท่านสร้างมากเรยครับอยากจะหาเก็บแต่กลัวเจอของเก๊ ช่วยแนะนำรุ่น เนื้อ ตำหนิ จำนวนการสร้างด้วยครับ จะได้ไม่ถูกหลอกได้ขอขอบคุณผู้ที่ให้คำแนะนำเป็นอย่างยิ่ง ขอบคุณครับ

วัตถุมงคลของหลวงพ่อเกาะ  รุ่นที่เหล่าบรรดาศิษย์พี่น้องโพสท์โชว์อยู่นี้  สามารถบูชาไว้ในครอบครองได้ครับ เพราะยังมีอยู่ที่วัด  เรียนด้วยความเคารพว่า  ให้ไปบูชาจากวัดด้วยตนเองดีที่สุดครับ  หากไม่สะดวกให้ติดต่อกับวัดทางโทรศัพท์และส่งเงินบูชาทางธนาณัติ ทางวัดจะส่งวัตถุมงคลทาง ปณ.ครับ  เช่นเหรียญ ร.สร้างสะพาน  เหรียญดอกจิกก็ยังมีอยู่ที่วัดนะครับ ยินดีต้อนรับเข้าสู่ร่มบารมีของหลวงพ่อเกาะนะครับ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีครับ..ศิษย์พี่ศิษย์น้อง..และศิษย์ทุกท่านครับ..เมื่อวานนี้นี้ผมได้ไปกราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะที่วัดท่าสมอมาครับ..ท่านพูดให้ฟังว่า..ท่านรู้สึกไม่สบายเนื้อไม่สบายตัวมาตั้งแต่ตี 4 แล้ว..เช้าก็ไม่ได้ฉันณ์อาหารมากนัก..ดีหน่อยที่ช่วงเช้าไม่ค่อยมาแขก..ผมกับพี่โน..จึงนิมนต์ให้ท่านนอนพักจำวัดได้สักพักพอถึงช่วง..มื้อเพลท่านก็ฉันณ์ผลไม้ที่นำไปถวายท่านหน่อยเดวเองครับ....พอสักพักใหญ่ให้อาหารย่อย..จึงได้มีโอกาสบีบนวดท่านครับ..ให้ท่านผ่อนคลายจึงหลับจำวัดไปได้สักพัก..หากศิษย์ท่านใดแวะเวียนไปกราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะก็หาซื้อยาคลายเส้นไปถวายบ้างนะครับ..
   ตอบคุณ sanyalax  ครับ.. เรื่องของเก๊..หากคุณไปเช่าที่วัดรับจากมือพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่าน..ไม่ต้องกลัวเลยครับ..เนื้อก็ตามที่อธบายด้านล่างครับ.. จำนวนการสร้าง..ส่วนมาก..ถ้าเป็นเนื้อทองเหลือง จะไม่เกิน 5,000 เหรียญครับ..แต่ละรุ่นแต่ละเนื้อจะไม่เท่ากัน..แล้วจะอธิบายเพิ่มเติมนะครับ..พอดีวันนี้มีงานเข้า..เดวผมจะเพิ่มเติมให้อีกที..เอาเท่าที่พอทราบก่อนนะครับ..
ที่ผมดูเมื่อวานนี้ที่ตู้วัตถุมงคล พระเครื่อง ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะที่ยังมีอยู่นะครับ..ก็
  1. เหรียญพัดยศครับ..เนื้อทองเหลือง เนื้อตะกั่ว ด้านหลังเป็นหนุมานเิชิงธงประทับพยานาคครับ..
  2. เหรียญครบเครื่อง เนื้อทองแดง ยังอยู่ประมาณ 5-6 เหรียญ ด้านหลังเป็นหนุมาน ล้อมด้วยราหูครับ
  3. เหรียญทำน้ำมนต์ ขนาด 4 ซม. เนื้อทองแดง หลังเป็นยันต์หนุนดวงครับ นำไปทำน้ำมนต์พรมของค้าขาย อธิฐานจิต  แก้สิ่งไม่ดีต่างๆ ดีนักแล
  4. เหรียญนารายณ์ทรงครุฑหันข้าง ด้านหน้าพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะนั่งเสือครับ..เนื้อทองเหลือง  เนื้อตะกั่ว
  5. รูปเหมือนพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะ เนื้อขนุนตายพรายสร้างโดยวิธีการยิงเรเซอร์ครับ มีทั้ง ขนาดกลม 4 ซม. และรูปไข่ครับ..
  6. เหรียญรูปพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะนั่งเต็มองค์ หลังหนุมานเชิงธง เนื้อทองเหลือง (ท่านว่ารุ่นนี้พิเศษ..ครับ) เพราะว่าชื่อของ ตำบล กับอำเภอ สลับกันครับ (พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านจารให้แล้วด้วยครับ)
  7. เหรียญหนุมานร่างเวทย์ เนื้อทองเหลือง (พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านจารให้แล้วด้วยครับ)
  8. สมเด็จอกร่อง ผสมผงพุทธคุณหลวงพ่อกวย ปลุกเสกเกือบ 10 ปีอ่ะครับ..(สังเกตุดีๆ จะเจอเส้นเกศาด้วยครับ)
  9. พ่อปู่ชูชก
 10.สมเด็จหลังเสือ เนื้อสีเหลือง น้ำตาล
 11.ตะกรุดหนังเสือดำ 4 นิ้ว
 12.ตะกรุดรางน้ำพันด้าย 5 สี
 13.ตะกรุดอลูมิเนียมพันด้ายลงรักษ์ปิดทอง 4 นิ้ว
 14.ปลัดคลิก
 15.สีผึ้ง บรรจุพระนางพญา
 16.เหรียญรุ่นสร้างสะพาน หลังหนุมานเชิงธง เนื้อทองเหลือง
 17.รายการนี้ถ้าท่านโชคดีอาจจะยังได้ไปเจอ..เพราะเมื่อวานท่านนำออกมาประมาณ 60-70 องค์ คือ พระสรรค์นั่ง แกะจากกะลาตาเดียว (เหลือน้อยแล้ว)
      เดวมาตอบเพิ่มใหม่อีกนะครับ..   มีงานเข้า   

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments