ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสัมนาและแนะนำพระผงรูปเหมือนเสือ 11 ตัว พุทธคุณสุดยอดกัน  (อ่าน 154169 ครั้ง)

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
อันนี้ของแจ่มๆ ชิ้นนี้มีน้อยครับ..ตรงไหนของหนังเสือ..ลองพิจารณาดูเลยนะครับ..จะมีสักกี่แผ่น ;D :D ;D .ลายมือของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะเองครับ...แนะนำกันได้เลยนะครับ...

• สมาชิก
  • Thank You
ดูดิมีใครบ้างเอ่ย..ศิษย์พี่ศิษย์น้องคนไหนบ้าง..วันงานขึ้นไม้แปลวิหารมหาอุตม์..ครับ..วันนั้นมีเหตุการณ์ไม่คาดคิดด้วยครับ..ผู้อยู่ในเหตุการณ์รู้ดี..แต่สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยบารมีพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะครับ.. :D ;D :D ;D  ช่วยงานเหนื่อยกันทุกคนครับ 8)

• สมาชิก
  • Thank You
ดูชุดใจถึงดิ..เหลือตัวนิดเดวเองอ่ะครับบนหลังคาวิหารมหาอุตม์อ่ะ..ส่วนศิษย์พี่อีกท่านนึง..ติดยอด100 เดวเอง..ขอนานจัง..สงสัยเยอะ..และให้ได้แต่งเมียในปีนี้แน่เลย..5555555555 ;D :D ;D

• สมาชิก
  • Thank You
ชุดนี้อ่ะครับ..แขวนประจำ..พร้อมตะกรุดนางอกแตก...ทราบจากหลายคนที่มาเล่าให้ฟังว่า..ของเขาใบรักซ้อนที่อยู่ด้านในหายไป..(งง..ว่าหายไปได้งัยอ่ะ) ของผมยังมีอยู่เลย....อีกดอกคือ...ตะกรุดแม่หม้ายนางครวญ..หรือตะกรุดนางครวญ..รับแจกแลกโดยใช้เหรียญสตางค์รู ถวายแลกกันกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะครับ...ท่านจะเก็บเอาไว้ให้เด็กรุ่นลูกหลานดูครับ(ไม่น่าจะจำผิดว่ารับแจกแลกเมื่อวันงานขึ้นไม้แปลวิหาร์มหาอุตม์ครับ..) แขวนด้วยกัน..เมตตาแน่นมากครับ..รับรู้ได้เลย..ของท่านดีจริง... ;D :D ;D :D ;D  จิงเปล่าศิษย์พี่เล็ก... :D ;D :D ;D :D ;D 

• สมาชิก
  • Thank You
        เหรียญนี้..ศิษย์พี่..ศิษย์น้องหลายท่านคงได้กันไปทั่วหน้าแล้วนะครับ..เก็บลายละเอียดได้ดี..สวยงามวิจิตร.. สร้าง 400 กว่าเหรียญเท่านั้น..:D ;D :D ;D  เห็นด้วยเปล่าครับ..ศิษย์พี่เล็ก.. :(

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments