ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลังยันต์  (อ่าน 1401 ครั้ง)

ออฟไลน์ FAMEETA

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 1
Re: เหรียญหลังยันต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 06:53:13 am »
 :D :o :D

ออฟไลน์ ศิษย์มหาเทพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ผู้สืบสานตำนานแห่งมหาเทพ สุดยอดพระเวทย์และมนตรา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:17:08 am »
ชอบ  :o :o

ออฟไลน์ nakares

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 4
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 08:34:36 pm »
 ขอบคุณทุกรอยยิ้มครับ

เดิมทีผมได้เหรียญนี้มาด้วยสภาพสวยกว่านี้เยอะครับ แต่ด้วยความที่ผมไม่มีความรู้เรื่องพระเอาซะเลย
ก็เลยต้องไปถามผู้รู้เกี่ยวกับเหรียญรุ่นนี้น่ะครับ ได้ความเลยครับ...

นู๋น้อย= พี่ครับ เหรียญนี้เป็นไงบ้าง

ท่านพี่= รุ่นนี้...เค้าปั๊มมาที่หลัง เค้าไม่นิยม

นู๋น้อย= เฮ้อ! นึกว่าแท้นะเนี้ย เซ็งเลย

ท่านพี่= ลองเอาไปใส่ซิ แล้วก็ถูๆกับเหงื่อ จะได้ดูเก่า(แท้)

นู๋น้อย= ก็ลองทำดูก็ได้นี่หน่า ไม่เสียหายอะไร

นู๋น้อย= จับเหรียญมาได้ ถูๆๆๆๆปาดเหงื่อ พรืดๆๆๆๆๆ

หลายวันต่อมา...

ผมก็มานั่งคิดไตร่ตรองดูใหม่...ถูทำไมว่ะเนี่ย เลยลองมาหา

ความรู้ตามเว็ปศิษย์หลวงพ่อกวยครับ กว่าจะได้คำตอบให้ตัวเอง

สภาพเหรียญก็เหลือเท่าที่เห็นเนี่ยแหละครับ เฮ้ออออ....

สอบถามเพิ่มเติมครับ สมเด็จแดงมีจำนวนการสร้างเท่าไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 08:34:36 pm »

Facebook Comments