ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 88059 ครั้ง)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:57:34 pm »
ชมต่อครับ

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:42:39 pm »
สวัสดีครับศิษย์พี่และศิษย์น้องทุกท่าน
ขอบคุณครับสำหรับภาพ
สวัสดียามเย็นครับศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกๆท่านวันนี้ตั้งแต่เริ่มทำงานตอนเช้าก็ประชุมแทบตลอดทั้งวัน...ทำไงได้เรามันแค่ลูกจ้างไม่ทำก็ไม่มีกิน...เมื่อวานนี้ได้ไปร่วมงานถวายพระพุทธรูปเนื้อสำริดขัดเงาหน้าตัก 49 นิ้วที่วัดมาครับหลวงพ่อบอกว่ารอผู้มีศรัทธาและใจบุญใจกุศลที่จะนำพระพุทธรูปมาถวายอยู่หลายปีพึ่งจะสมปรารถนาในปีนี้...แถมยังเป็นพระพุทธรูปเนื้อสัมริดขัดเงาปางสมาธิสวยงามมากครับเดี๋ยวจะโพสรูปให้ได้ดูกัน...ดีใจมากครับที่ได้พบปะกับศิษย์พี่ศิษย์น้องมาร่วมงานกันพอสมควรโดยเฉพาะคณะเจ้าภาพถวายพระพุทธรูปจากชลบุรี...นำโดย
เจ๊รุณ เฮียยัพ(ชื่อเหมือนผมครับ) พร้อมด้วยลูกหลานและญาติมิตร...อาจารย์สมยศ...กระรอก...nak2008...ลุง pd...พี่นรินทร์...joke2009...จ่าเกรียงไกร...จ่าเบิ้ม...บุญนำ...พี่ปีอก...พี่ cocoกับ ผอ.ที่บ้าน...พี่ฟู พี่คิ้มคนขยันฯลฯต่างคนต่างได้รับความอิ่มเอมใจจากบุญกุศลในครั้งนี้กันถ้วนหน้า...ผมเองกว่าจะได้กลับบ้านออกจากวัดประมาณ 1 ทุ่ม ถึงบ้านประมาณ 23.30 น.ก็เกือบเที่ยงคืน
ชมภาพกันนะครับ
banpho

ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยกาศ  ได้พูดคุยกับพี่ๆแล้วรู้สึกสบายใจดีจริงๆครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อี๊ด

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 10:30:11 pm »
ผมขอแนะนำตัวก่อน ผมชื่อ ธำรงค์ (อี๊ด) ครับ ได้พบปะพูดคุยกับหลายๆท่าน รู้สึกสบายใจเหมือนกันครับ ขอขอบคุณทุกท่านครับ :D :D :D

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 05:51:58 am »
ขอบคุณมากครับที่เอาภาพบรรยากาศวันงานมาให้ชมกันครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Thames

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:11:41 am »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยนะครับ

และขอขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศงานบุญนี้ด้วยครับ  :D ;) :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:11:41 am »

Facebook Comments