ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 88002 ครั้ง)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 08:02:07 am »
สวัสดีครับ tum และบรรดาลูกศิษย์หลวงพ่อเกาะทุกๆท่าน...ขอบคุณ tum สำหรับการประชาสัมพันธ์งานถวายผ้ากฐินและพิธีครอบเศียรครู-บูชาพ่อปู่ฤาษีของวัดท่าสมอ
ในวันอาทิตย์ที่ 18-พย.-55 ให้บรรดาศิษย์ทั้งหลายของหลวงพ่อให้ได้รับทราบและประชาสัมพันธ์บอกกันต่อๆไปเพ่ือที่จะได้ไปร่วมงานในครั้งนี้ให้พร้อมเพรียงกันและจะได้พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและแชร์ประสบการณ์ต่างๆ...และอย่าลืมนำซองกฐินที่แจกไปกลับมาด้วยนะครับและหวังว่าปีน้ีปัญหาที่เกิดจากน้องน้ำคงจะไม่เป็นอุปสรรคเหมือนปีที่ผ่านมา....เอ้าพวกเรามาร่วมด้วยช่วยกันทำบุญที่วัดท่าสมอกันนะครับพี่น้อง :D :D :D
Banpho

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 06:53:50 pm »
 :) :) :) สวัสดีครับ  ชาวท่าสมอทุกท่านครับ  ของเเจ้งข่าวให้ศิษย์พีน้องทราบครับ  วันที่1 ตุลาคม 2555 พระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะ
               ท่านจะมาร่วมพิธีพุทธาภิเศก ที่วัดยม   บางปะอิน  จ. อยุธยา  ครับ  ศิษย์พี่น้องท่านใดที่มี่เวลา  หรืออยู่ใกล้ก็ไปกราบหลวง่พ่อได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 09:42:26 pm »
สวัสดีครับ ชาวท่าสมอทุกท่านครับ  มีข่าวเเจ้งให้ทราบครับ  วันเสาร์ที่จะถึงนี้ (24 พย 2555 )หลวงพ่อท่านมีกิจนิมนต์  ทั้งวันครับ เช้า-เย็น
               เช้าร่วมพุทธาภิเษกที่นครสวรรค์ครับ  ช่วงบ่ายถึงเย็นทีวัดปากคลอง มะขามเฒ่าครับ  เเจ้งเพื่อทราบ เผื่อมีศิษย์ท่านใด จะไปกราบหลวงพ่อ
               ในวันดังกล่าว   ขอบคุณครับ   :) :)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 09:44:39 pm »
ขอบคุณมากครับ พี่bond2012 ที่แจ้งข่าวให้ทราบ... ;)

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:04:46 pm »
สวัสดีครับศิษย์วัดท่าสมอทุกท่าน ใกล้จะถึงงานทำบุญวันเกิดของหลวงพ่อเกาะของเราแล้วครับ ช่วงนี้ศิษย์ท่านใดไปกราบหลวงพ่อที่วัดช่วยบอกข่าวความคืบหน้าเกี่ยวกับวันงานให้แก่ศิษย์ที่อยู่ต่างพื้นที่ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #279 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:04:46 pm »

Facebook Comments