ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86116 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #590 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:01:35 am »
พิธีบวงสรวงเปิดสะพานสมปรารถนาข้ามแม่น้ำน้อย ในวันเสาร์ที่ ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๕๖....... ขอเปิดภาพด้วยภาพของท่านโฆษก คุณบุญนำ......
เยี่ยมเลยครับลุง  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #591 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:15:59 am »
สวัสดีครับลุงเสือและพี่น้องศิษย์หลางพ่อเกาะเทพเจ้าแห่งท่าสมอทุกๆท่าน...เป็นภาพแห่งความสำเร็จที่หลวงพ่อและบรรดาศิษย์ยานุศิษย์ของหลวงพ่อปราถนาที่จะได้เห็นความสำเร็จที่ได้ตั้งใจไว้และวันนี้ก็สำเร็จและสามารถใช้ประโยชน์ได้อย่างคุ้มค่าจริงๆ...นี่แหละครับความร่วมมือร่วมใจสมัครสมานสามัคคีกันสิ่งที่เรียกว่ายากก็สามรถสำเร็จลงได้ด้วยดี...ศิษย์พี่ศิษย์น้องทั้งหลายครับบอกกันต่อๆไปนะครับว่าหลวงพ่อเกาะดำริว่าจะสร้างศาลาและสร้างศาลพ่อเสือให้สวยงามและสามารถใช้สอยประโยชน์ต่างๆได้อย่างคุ้มค่าช่วยกันบอกต่อพวกเรามาร่วมสร้างบุญสร้างกุศลกับหลวงพ่อเกาะกันครับ :) :) :)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #592 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:49:17 pm »
สวัสดีครับ ศิษย์พี่บ้านโพ
ด้วยบุญญาบารมีของหลวงตาเกาะ อาภากโร วัดท่าสมอ ทำให้สมความปรารถนา ทำบุญได้บุญจริง สำเร็จจริงทันตาเห็นเลยครับ วันนี้ขอโชว์รูปของหลวงตา ในอิริยาบทหันข้างครับ

และตะกรุดพระเจ้า ๕ พระองค์ ก็ได้สมความปรารถนา ขอบคุณศิษย์พี่นรินทร์ครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #593 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 09:21:08 am »
รูปหันข้างหลวงพ่อเกาะสวยครับลุง ไม่เคยเห็นเลยครับ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ charkid

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #594 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 12:02:27 pm »
สวัสดีครับ ศิษย์พี่บ้านโพ
ด้วยบุญญาบารมีของหลวงตาเกาะ อาภากโร วัดท่าสมอ ทำให้สมความปรารถนา ทำบุญได้บุญจริง สำเร็จจริงทันตาเห็นเลยครับ วันนี้ขอโชว์รูปของหลวงตา ในอิริยาบทหันข้างครับ

และตะกรุดพระเจ้า ๕ พระองค์ ก็ได้สมความปรารถนา ขอบคุณศิษย์พี่นรินทร์ครับ

ตะกรุดนี้ลุงได้แต่ใดมาครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #594 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 12:02:27 pm »

Facebook Comments