ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86139 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 04:51:24 am »
ภาพดีๆสวยๆกำลังจะเกิดขึ้นอีกแล้วครับ
     สวัสดีครับศิษย์พี่-น้อง ก็เป็นที่ทราบกันบ้างแล้วนะครับว่าวันที่ ๘-๙ กันยายนนี้"ยกช่อฟ้า พุทธาภิเษก"
แต่ก่อนจะถึงเดือนกันยายนยังมีงานก่อนอีกนะครับคืองาน"งานฉลองพระประธาน"(พระหน้าตัก ๔๒ นิ้ว)ในวันที่ ๑๙ สิงหาคมที่จะถึงนี้ครับ
ก็เลยขอบอกบุญและประชาสัมพันธ์มาให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ 
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:17:24 am »
ภาพดีๆสวยๆกำลังจะเกิดขึ้นอีกแล้วครับ
     สวัสดีครับศิษย์พี่-น้อง ก็เป็นที่ทราบกันบ้างแล้วนะครับว่าวันที่ ๘-๙ กันยายนนี้"ยกช่อฟ้า พุทธาภิเษก"
แต่ก่อนจะถึงเดือนกันยายนยังมีงานก่อนอีกนะครับคืองาน"งานฉลองพระประธาน"(พระหน้าตัก ๔๒ นิ้ว)ในวันที่ ๑๙ สิงหาคมที่จะถึงนี้ครับ
ก็เลยขอบอกบุญและประชาสัมพันธ์มาให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ 

ขอบคุณพี่ tum tah-sa-morh มากครับที่แจ้งข่าวสารงานบุญของทางวัดครับ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:31:07 am »
เช่นเดียว

ขอบคุณพี่ tum tah-sa-morh มากครับที่แจ้งข่าวสารงานบุญของทางวัดครับ
เช่นเดียวกันครับ ต้องขอขอบคุณที่นำข่าวสารของวัดมาแจ้งให้ทราบ ช่วงนี้ไม่ค่อยไปกราบหลวงพ่อเลยไม่ทราบข่าวสารต่างๆ จึงต้องอาศัยศิษย์พี่ศิษย์คนไหนทราบก็เอามาลงในกระดานนี้ให้เพื่อให้ทราบ :D :D :Dขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:03:16 pm »
งานหล่อพระเหล็กน้ำพี้ปี2553

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:05:32 pm »
งานหล่อพระเหล็กน้ำพี้ปี2553...

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:05:32 pm »

Facebook Comments