ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87349 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 06:43:43 pm »
ประเดิมด้วย งานไหว้ครูของหลวงพ่อก่อนเลยล่ะกันครับ

ผมขออนุญาตคุณตั้มเอารูปนี้ไปอัดนะครับ จะเอาไปให้หลวงพ่อจารให้เก็บไว้บูชาครับ
ได้ครับผม แต่ผมเกรงว่าความละเอียดของภาพมันเล็กไป เวลานำไปขยายใหญ่แล้วภาพมันแตกครับขอขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยงานวัด ที่ว่าด้วยการเก็บกวาดวิหารมหาอุตม์ โดยเฉพาะคุณนรินท์ น้อง bboy ที่อุตส่าเดินทางมาจากเหนือโดยตรงเพื่อมาช่วยงานในครั้งนี้ครับ ส่วนคุณนริทร์ก็ไม่ได้หนีไปใหนอยู่ด้วยกันจนวินาทีสุดท้าย ประมาณว่าถึงใหนถึงกัน แต่ก็มีอีกหลายคนครับก็ขออนุญาตเอ่ยนามเลยก็แล้วกันนะครับ สาย toshiba ก็จะนำทีมโดยพี่ฟู,พี่คิ้ม,พีมานิต,พี่จ่าหร่อย(ฉายาครับ)สาย sodick ก็จะมีพี่โน และคนอื่นอีกมากมาย รวมถึงกองเชียร์ที่คอยให้กำลังใจอีกมากมายเช่นกันครับ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ bboy

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:02:41 pm »
ร่วมด้วยช่วยกันครับพี่ตั้ม :D เพื่อหลวงพ่อ ดีใจที่ได้รู้จักพี่ๆทุกท่านครับพี่ๆใจดีมีเมตตาต่อน้องๆอย่างผมหวังว่าคงมีโอกาสได้เจอพวกพี่ๆอีกนะครับ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 07:21:35 am »
ร่วมด้วยช่วยกันครับพี่ตั้ม :D เพื่อหลวงพ่อ ดีใจที่ได้รู้จักพี่ๆทุกท่านครับพี่ๆใจดีมีเมตตาต่อน้องๆอย่างผมหวังว่าคงมีโอกาสได้เจอพวกพี่ๆอีกนะครับ
ครับผมน้อง bboy ยินดีที่ได้รู้จักและร่วมงานกันครับ น้อง bboy ก็ชมเกินไปครับ การเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ซึ่งกันและกันมันก็เป็นเรื่องปกติของชาววัด ท่าสมออยู่แล้วครับ ซึ่งหลวงพ่อก็ได้ทำไว้เป็นแบบอย่างตัวอย่างที่ดีอยู่แล้วล่ะครับ ดังจะเห็นได้ว่าหลวงพ่อท่านไม่เคยแบ่งชั้นวรรณไม่ว่าคุณจะเป็นใครมาจากใหนหลวงพ่อก็ให้การต้อนรับอย่างเสมอภาคกัน ก็อย่างที่ bboy ได้เข้าไปสัมผัสนั้นแหละครับและอีหลายๆท่านด้วยกันที่เคยเข้าไปกราบนมัสการหลวงพ่อคงพอจะทราบกันดีอยู่แล้ว และการตอบแทนน้ำใจของหลวงพ่อ ความเมตตากรุณาของหลวงพ่อที่บรรดาลูกศิษย์ทั้งหลายจะทำให้หลวงพ่อยิ้มได้นั้นก็จะมาจากความสามัคคี รักใคร่ปองดองกัน การเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันของหล่าบรรดาศิษย์นี่และครับดังจะเห็นได้ตามงานพิธีต่างของทางวัดที่ผ่านมา หลวงพ่อท่านจะยิ้มพิมใจเวลาที่ลูกศิษย์ ช่วยกันทำงานอย่างขมักเขม่น นั้นก็คือความสุขที่แท้จริงของหลวงพ่อ ซึ่งผมว่าทุกคนรักและสามัคคี
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:21:10 am »
ครับผมน้อง bboy ยินดีที่ได้รู้จักและร่วมงานกันครับ น้อง bboy ก็ชมเกินไปครับ การเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ซึ่งกันและกันมันก็เป็นเรื่องปกติของชาววัด ท่าสมออยู่แล้วครับ ซึ่งหลวงพ่อก็ได้ทำไว้เป็นแบบอย่างตัวอย่างที่ดีอยู่แล้วล่ะครับ ดังจะเห็นได้ว่าหลวงพ่อท่านไม่เคยแบ่งชั้นวรรณไม่ว่าคุณจะเป็นใครมาจากใหนหลวงพ่อก็ให้การต้อนรับอย่างเสมอภาคกัน ก็อย่างที่ bboy ได้เข้าไปสัมผัสนั้นแหละครับและอีหลายๆท่านด้วยกันที่เคยเข้าไปกราบนมัสการหลวงพ่อคงพอจะทราบกันดีอยู่แล้ว และการตอบแทนน้ำใจของหลวงพ่อ ความเมตตากรุณาของหลวงพ่อที่บรรดาลูกศิษย์ทั้งหลายจะทำให้หลวงพ่อยิ้มได้นั้นก็จะมาจากความสามัคคี รักใคร่ปองดองกัน การเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันของหล่าบรรดาศิษย์นี่และครับดังจะเห็นได้ตามงานพิธีต่างของทางวัดที่ผ่านมา หลวงพ่อท่านจะยิ้มพิมใจเวลาที่ลูกศิษย์ ช่วยกันทำงานอย่างขมักเขม่น นั้นก็คือความสุขที่แท้จริงของหลวงพ่อ ซึ่งผมว่าทุกคนรักและสามัคคี

ถูกต้องแล้วครับท่าน TUM ...สุขา สังฆัสสะ สามัคคี...ความพร้อมเพรียงของหมู่คณะนำสุขมาให้ :D :D :D...จิตเต สังกิลิฏเฐ ทุคคติ ปาฏิกังขา...เมื่อจิตเศร้าหมองแล้วมีทุคคติเป็นที่หวัง ??? ??? ??? เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:26:11 am »
สวัสดีครับ..ตั้ม..และศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่านครับ..ผมขออนุโมทนาบุญในการทำความสะอาดวิหาร สถานที่ต่างๆภายในวัดครั้งนี้ด้วยอีกคนนะครับ..ก็ยังเสียดายด้วยเหมือนกันที่ไมไ่ด้ไปร่วมงานนี้อ่ะครับ..เพราะติดภาระกิจทั้งงานราช-งานหลวงด้วยเหมือนกัน 11-12 สิงหา น่ะครับ..พี่โนก็โทรมาบอกด้วยเหมือนกันครับ..แต่ก็จะหาช่วงเวลาอื่นไปทำด้วยบ้างเพราะกว่าจะถึงวันงาน..คงต้องทำกันเรื่อยๆแระครับ..ขออนุโมทนาบุญกับศิษย์พี่ๆน้องๆทุกท่านอีกครั้งนะครับ :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:26:11 am »

Facebook Comments