ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87828 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 01:25:07 pm »
สวัสดีครับ..ตั้ม..และศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่านครับ..ผมขออนุโมทนาบุญในการทำความสะอาดวิหาร สถานที่ต่างๆภายในวัดครั้งนี้ด้วยอีกคนนะครับ..ก็ยังเสียดายด้วยเหมือนกันที่ไมไ่ด้ไปร่วมงานนี้อ่ะครับ..เพราะติดภาระกิจทั้งงานราช-งานหลวงด้วยเหมือนกัน 11-12 สิงหา น่ะครับ..พี่โนก็โทรมาบอกด้วยเหมือนกันครับ..แต่ก็จะหาช่วงเวลาอื่นไปทำด้วยบ้างเพราะกว่าจะถึงวันงาน..คงต้องทำกันเรื่อยๆแระครับ..ขออนุโมทนาบุญกับศิษย์พี่ๆน้องๆทุกท่านอีกครั้งนะครับ :)

สวสัสดีครับ "พี่หมู" ครับก็ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ถ้าเรามีธุระมีภาระกิจที่จะต้องทำเราก็ต้องทำให้มันเสร็จสิ้นก่อน เราไม่ว่ากันอยู่แล้วครับพี่
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 01:29:57 pm »
สวัสดีครับ..ตั้ม..และศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่านครับ..ผมขออนุโมทนาบุญในการทำความสะอาดวิหาร สถานที่ต่างๆภายในวัดครั้งนี้ด้วยอีกคนนะครับ..ก็ยังเสียดายด้วยเหมือนกันที่ไมไ่ด้ไปร่วมงานนี้อ่ะครับ..เพราะติดภาระกิจทั้งงานราช-งานหลวงด้วยเหมือนกัน 11-12 สิงหา น่ะครับ..พี่โนก็โทรมาบอกด้วยเหมือนกันครับ..แต่ก็จะหาช่วงเวลาอื่นไปทำด้วยบ้างเพราะกว่าจะถึงวันงาน..คงต้องทำกันเรื่อยๆแระครับ..ขออนุโมทนาบุญกับศิษย์พี่ๆน้องๆทุกท่านอีกครั้งนะครับ :)

สวสัสดีครับ "พี่หมู" ครับก็ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ถ้าเรามีธุระมีภาระกิจที่จะต้องทำเราก็ต้องทำให้มันเสร็จสิ้นก่อน เราไม่ว่ากันอยู่แล้วครับพี่
ขอโทษครับพิมผิดสวัสดีครับ "พี่หมู" ครับก็ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ถ้าเรามีธุระมีภาระกิจที่จะต้องทำเราก็ต้องทำให้มันเสร็จสิ้นก่อน เราไม่ว่ากันอยู่แล้วครับพี่
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:42:07 pm »
รอยยิ้มแห่งความสุข

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 07:11:55 am »
สวัสดีตอนเช้าๆชาววัดท่าสมอทุท่านครับ
เช้าวันใหม่ที่สดใสแห่งแสงพระอาทิตย์ ดังชีวิตเริ่มต้นด้วยความหวัง เติมความสูขเติมชีวิตด้วยพลัง ก้าวต่อไปยังจุดหมายที่ใฝ่ปอง อย่าไปคิดถึงเรื่องเศร้าคราวที่ผ่าน ถึงวันวานจะสุขทุกข์เศร้าหมอง ใต่ตรึงตรองว่าชิวิตผิดถูกเพราะอะไร

ออฟไลน์ Thames

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:15:13 am »
สวัสดีตอนเช้าๆชาววัดท่าสมอทุท่านครับ
เช้าวันใหม่ที่สดใสแห่งแสงพระอาทิตย์ ดังชีวิตเริ่มต้นด้วยความหวัง เติมความสูขเติมชีวิตด้วยพลัง ก้าวต่อไปยังจุดหมายที่ใฝ่ปอง อย่าไปคิดถึงเรื่องเศร้าคราวที่ผ่าน ถึงวันวานจะสุขทุกข์เศร้าหมอง ใต่ตรึงตรองว่าชิวิตผิดถูกเพราะอะไร

สวัสดีคุณ ตั้ม และศิษย์พี่ท่าสมอทุกท่าน และขออนุโมทนาในคุณความดีที่ได้ร่วมกันทำความสะอาดโบสถ์มหาอุตม์และสถานที่ต่างๆ ในวัด
ด้วยใจด้วยความรักความสามัคคี เหนื่อยกายแต่สุขใจปิติด้วยความสุขที่แท้จริง ด้วยนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:15:13 am »

Facebook Comments