ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86156 ครั้ง)

ออฟไลน์ อี๊ด

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 01:50:05 pm »
มีมาฝากครับ

ออฟไลน์ toom@hk

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่เชื่อ
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 03:04:57 pm »
สวยงามคับผม..อยากได้  :D :D

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:50:13 pm »
สวัสดียามเย็นครับศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกๆท่านวันนี้ตั้งแต่เริ่มทำงานตอนเช้าก็ประชุมแทบตลอดทั้งวัน...ทำไงได้เรามันแค่ลูกจ้างไม่ทำก็ไม่มีกิน...เมื่อวานนี้ได้ไปร่วมงานถวายพระพุทธรูปเนื้อสำริดขัดเงาหน้าตัก 49 นิ้วที่วัดมาครับหลวงพ่อบอกว่ารอผู้มีศรัทธาและใจบุญใจกุศลที่จะนำพระพุทธรูปมาถวายอยู่หลายปีพึ่งจะสมปรารถนาในปีนี้...แถมยังเป็นพระพุทธรูปเนื้อสัมริดขัดเงาปางสมาธิสวยงามมากครับเดี๋ยวจะโพสรูปให้ได้ดูกัน...ดีใจมากครับที่ได้พบปะกับศิษย์พี่ศิษย์น้องมาร่วมงานกันพอสมควรโดยเฉพาะคณะเจ้าภาพถวายพระพุทธรูปจากชลบุรี...นำโดย
เจ๊รุณ เฮียยัพ(ชื่อเหมือนผมครับ) พร้อมด้วยลูกหลานและญาติมิตร...อาจารย์สมยศ...กระรอก...nak2008...ลุง pd...พี่นรินทร์...joke2009...จ่าเกรียงไกร...จ่าเบิ้ม...บุญนำ...พี่ปีอก...พี่ cocoกับ ผอ.ที่บ้าน...พี่ฟู พี่คิ้มคนขยันฯลฯต่างคนต่างได้รับความอิ่มเอมใจจากบุญกุศลในครั้งนี้กันถ้วนหน้า...ผมเองกว่าจะได้กลับบ้านออกจากวัดประมาณ 1 ทุ่ม ถึงบ้านประมาณ 23.30 น.ก็เกือบเที่ยงคืน
ชมภาพกันนะครับ
banpho

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:52:58 pm »
ชมภาพกันต่อครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:54:53 pm »
มีอีกครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:54:53 pm »

Facebook Comments