ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86167 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:14:52 pm »
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ
[/size][/i][/b]
ขออนุญาตประชาสัมพันธ์นะครับ ในวันที่ ๑-๒ นี้จะมีการรวมพลกันอีกครั้ง ณวัดท่าสมอครับ คือจะมีการเก็บกวาด ศาลา หอประชุมสงฆ์ และศาลาหลังเล็ก(โรงเตี้ยม)ที่เราจะใช้ใว้รับแขกและลูกศิษย์ที่จะเดินทางกันมาจากทุกสารทิศทั่วฟ้าเมืองไทย เพื่อมาร่วมงาน และช่วยงานหลวงพ่อในวันที่ ๘-๙ ที่นับถอยหลังแล้วก็เหลือไม่ถึง ๒๐วันแล้วนะครับ หากท่านใดว่างหรือมีจิตอาสาที่จะร่วมบุญกุศลในครั้งนี้ ก็ขอเรียนเชิญเลยนะครับ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:01:15 pm »
อย่าเครียดกันสิครับ เรื่องแบบนี้ตามจินตนาการของแต่ละคนมากกว่าครับ คนไม่รู้ก็หาชื่อเรียกใช่ไหมครับ อย่าเก็บมาเป็นเรื่องอะไรเรย

เป็นศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะด้วยกันทั้งนั้นครับ

อยากให้ถึงวันงานเร็วๆจัง ถ้าวันที่7 ผมได้ไปผมจะโทไปหาพี่หมูนะครับ ไม่ทราบว่าพี่หมูมาตั้งแต่วันที่7 หรือเปล่าครับ

เพราะถ้าผมไม่ติดงานไปได้ ผมไม่รู้จักใครเรย เดี๋ยวจะไป เอ๋อๆ งงๆ แย่เลยครับ  :D ;D
ยินดีต้อนรับ  เรามาด้วยจิตใจบุญกุศล เดี๋ยวก็รู้จักกันครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:05:25 am »
[/size][/i][/b]
ขออนุญาตประชาสัมพันธ์นะครับ ในวันที่ ๑-๒ นี้จะมีการรวมพลกันอีกครั้ง ณวัดท่าสมอครับ คือจะมีการเก็บกวาด ศาลา หอประชุมสงฆ์ และศาลาหลังเล็ก(โรงเตี้ยม)ที่เราจะใช้ใว้รับแขกและลูกศิษย์ที่จะเดินทางกันมาจากทุกสารทิศทั่วฟ้าเมืองไทย เพื่อมาร่วมงาน และช่วยงานหลวงพ่อในวันที่ ๘-๙ ที่นับถอยหลังแล้วก็เหลือไม่ถึง ๒๐วันแล้วนะครับ หากท่านใดว่างหรือมีจิตอาสาที่จะร่วมบุญกุศลในครั้งนี้ ก็ขอเรียนเชิญเลยนะครับ
จิตเป็นกุศล บุญย่อมเกิด     ขอนับถือพี่ตั้มในเรื่องความดีและความเสียสละ แม้ภาระหน้าที่ของแต่ละคนจะต่างกันแต่มีจิตที่มีกุศลแบบนี้ บารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองครับพี่
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 06:26:52 pm »
สวัสดียามเย็นๆครับชาวท่าสมอทุกท่าน
ช่วงนี้ก็ยังไม่มีข่าวสารอะไรมาบอกเล่านะครับ แต่จะมาถามไถ่สารทุกข์สุกดิบกัน ช่วงนี้ทุกท่านก็คงสบายดีกันนะครับ และคนที่สบายดีก็อย่าประมาทนะครับช่วงนี้อากาศเปลี่ยนบ่อยมาก เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว เดี๋ยวฝน เดี๋ยวแดด ไม่สามารถคาดการณ์ได้ล่วงหน้าเลยนะครับ แต่เราสามารถป้องกันได้โดยไม่ประมาท คือฝนตกบ่อยก็เตรียมเสื้อกันฝนติดตัวไปด้วยจะดีกว่านะครับ ประมาณว่ากันไว้ดีกว่าแก้นะครับ ถ้าแย่แล้วจะแก้ไม่ทันครับ 

ด้วยความปราถณาดี และเคารพครับ

tum-tah-sa-morh
อย่าประมาท อย่าขาดสติ

ออฟไลน์ coco

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:24:51 am »
ศิษย์บ้านไกล    ขออนุญาตยกยอดไปช่วยหยิบยกแบกหามโต๊ะ เก้าอี้ไว้รับแขก และเก็บกวาดขยะ ถุง กระดาษ เต๊นท์ ฯลฯ จิปาถะ หลังจากเสร็จพิธีนะครับ  พี่ตั้ม.... :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:24:51 am »

Facebook Comments