ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86115 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 08:37:03 pm »
ศิษย์บ้านไกล    ขออนุญาตยกยอดไปช่วยหยิบยกแบกหามโต๊ะ เก้าอี้ไว้รับแขก และเก็บกวาดขยะ ถุง กระดาษ เต๊นท์ ฯลฯ จิปาถะ หลังจากเสร็จพิธีนะครับ  พี่ตั้ม.... :D :D :D
ครับผมพี่ coco ใครไม่ว่างก็ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับผม ว่างตอนใหนช่วยตอนนั้นก็ไม่เป็นไรครับ :D :D :D
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 09:05:01 pm »
สวัสดีครับชาวท่าสมอทุกท่านครับ พรุ่งนี้ได้ข่าวว่าหลวงพ่อท่านได้รับกิจนิมนต์ให้เดินทางไป พุทธาภิเษกที่วัดนาคปรก หากว่าลูกศิษย์หรือญาติโยมท่านใดที่มีจิตศรัทธาหลวงพ่อท่าน ก็สามารถเข้าไปกราบนมัสการท่านได้นะครับ แต่ขออนุญาตบอกเทคนิคเล็กน้อยครับ ถ้าหลวงพ่อท่านมีพุทธาภิเษกบ่ายก็ไปรอท่านก่อนสักเล็กน้อย เพราะว่าจะได้พอมีเวลาได้สนทนากับท่านบ้าง หากได้เวลาพุทธาภิเษกแล้วก็อาจจะพลาดโอกาศทองนี้ไปนะครับผม
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:53:21 pm »
สวัสดีครับชาวท่าสมอครับ   ผมสมาชิกใหม่ครับ ในวันที่1-2 กันยานี้ถ้าไม่ติคธุระที่ไหน จะมาร่วมด้วยช่วยกันครับ 
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ืnammon

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:18:11 pm »
สวัสดีครับศิษย์ทุกท่าน ที่มีครูคนเดี่ยวกันครับ ผมจะเข้าไปช่วยวันอาทิตย์ที่ 2 นะครับ
เพราะพอทราบมาว่า ในวันงานที่ 8 กันยายน มีพระผู้ใหญ่และพระเกจิอาจารย์ หลายท่านที่มาร่วมช่วยในงานนี้
ใครว่างขอเรียนเชิญนะครับ ถือว่าช่วยงานครูบาอาจารย์ ของเรากันครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:12:54 pm »
[size=-0pt]อันนินทากาเลหมือนเทน้ำ ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดไปกรีดหิน แม้พระปฏิมายังต้องมีราคิน เพราะติฉินนินทาภาษาคน[/size][/b]
สวัสดีตอนฝนตกครับพี่น้องชาววัดท่าสมอทุกผู้ทุกนาม เป็นอย่างไรกันบ้างครับช่วงนี้ยังสบายดีกันอยู่นะครับ ดูเหมือนยังคงสบายดีกันทุกท่าน ถ้าหากว่าท่านใดรู้สึกไม่ค่อยสบายก็พยายามไปหาหมอนะครับ เพราะช่วงนี้ใข้หวัดกำลังออกระบาด นี่ก็ใกล้วันงานของหลวงพ่อเข้าไปทุกขณะแล้วถ้าขื่นไม่สบายหนักในช่วงนั้นละก็พลาดฉลองความสำเร็จ ที่ร่วมสร้างกันมาแน่เลย อ่ะ..บางท่านงงว่าคืออะไรหรอ ก็เงินทุกบาททุกสตังค์ที่พวกเราๆท่านได้ทำบุญรับวัตถุมงคลหลวงพ่อนี่แหละครับ ได้นำไปสร้างวิหารหลังใหม่ครอบวิหารหลังเก่าไว้ ซึงวิหารหลังนี้มีความพิเศษคือว่าเป็นวิหาร"มหาอุตม์"ชึ่งมีการสร้างตั้งแต่กรุงศรีอยุธยาตอนปลาย ในราชวงษ์ "อู่ทอง"ประมาณนั้นนะครับ ก็ถือโอกาศนี้บอกเล่าเกี่ยวกับงานบุญงานกุศลอีกครั้งหนึ่งก็แล้วกันนะครับ เพราะว่าบางท่านอาจะเข้ามาเยี่ยมชมครั้งแรก อาจจะไม่มีเวลาย้อนกลับไปอ่านข้อความเก่าๆ นะครับผม

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:12:54 pm »

Facebook Comments