ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87379 ครั้ง)

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:02:58 pm »
สวัสดีครับศิษย์พี่ทุกท่าน คือวันงาน8-9 ผมไปไม่ได้ครับ ทำไงดีทางวัดมีส่งวัตถุมงคลทางไปรษณีย์ หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

มีบูชาทางไปรษณีย์หรือไม่ ? ลุงไม่ทราบครับคุณ sunyalux  ;D แต่สำหรับลุง วัตถุมงคลลุงบูชาเพื่อคุ้มครองชีวิต ความมั่นใจว่าเป็นของหลวงพ่อเกาะแท้เป็นสิ่งสำคัญ ลุงถึงต้องขับรถทางไกลเพื่อมารับวัตถุมงคลจากมือของหลวงพ่อเกาะโดยตรง ที่สำคัญหลวงพ่อที่เรืองวิชาอาคม ถูกศูนย์พระทำปลอมทำลายมามาก ก็เล่าสู่กันฟังว่า ลุงยังไม่สามารถสังเกตุพระจากศูนย์พระว่าแท้หรือไม่ ส่องกล้องดูก็ยังไม่อาจฟันธงว่าแท้หรือไม่แท้ ลุงจึงเลือกที่จะมารับวัตถุมงคลจากมือของหลวงพ่อด้วยความมั่นใจดีกว่า
นับถือในความศรัทธาของลุงพงษ์เดชเลยครับ ระยะทางไม่ใช่ปัญหาสำหรับลุงจริงๆ ถูกต้องตามที่ลุงกล่าวมาครับผม วันหน้าวัตถุมงคลหลวงพ่อมีปัญหาแน่ถ้าเรื่องซื้อขาย เพราะไม่มีใครการันตีได้ว่าแท้หรือจริงถ้าไม่รับกับมือ เพราะไม่มีตำหนิเลย บางคนมีรอยจารบางคนก็ไม่มีทั้งๆที่รับจากมือหลวงพ่อท่าน แต่ผมไม่คิดอะไรเพราะไม่ได้คิดเรื่องราคาขอแต่หลวงพ่อท่านมอบให้ก็คือที่สุดแล้ว พระรุ่นเดียวกัน แต่ละคนยังใช้ไม่เหมือนกันเลย บางคนแคล้วคลาด บางคนก็เมตตา บางคนก็มหาอุตคงกระพัน บางคนก็ถูกยิงตายก็มี เพราะวัตถุมงคลเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวใจจริงๆ ยึดเหนี่ยวที่ว่าคือเมื่อมีวัตถุมงคลแล้วช่วยเตือนสติให้คนทำความดีนั่นเอง ถ้าทำชั่วคุณพระท่านก็ไม่คุ้มครอง อย่างที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะท่านกล่าวว่า กระดาษคาถาใบเดียวก็เกินพอถ้าไม่ประมาทขาดสติผมเชื่อถือในคำนี้มาก (รู้ได้เฉพาะตน) พรุ่งนี้ผมต้องพาหัวหน้าชุดที่จะลง สามจังหวัดชายแดนใต้ไปกราบหลวงพ่อท่าน
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:03:36 pm »
นับถือในความศรัทธาของลุงพงษ์เดชเลยครับ ระยะทางไม่ใช่ปัญหาสำหรับลุงจริงๆ ถูกต้องตามที่ลุงกล่าวมาครับผม วันหน้าวัตถุมงคลหลวงพ่อมีปัญหาแน่ถ้าเรื่องซื้อขาย เพราะไม่มีใครการันตีได้ว่าแท้หรือจริงถ้าไม่รับกับมือ เพราะไม่มีตำหนิเลย บางคนมีรอยจารบางคนก็ไม่มีทั้งๆที่รับจากมือหลวงพ่อท่าน แต่ผมไม่คิดอะไรเพราะไม่ได้คิดเรื่องราคาขอแต่หลวงพ่อท่านมอบให้ก็คือที่สุดแล้ว พระรุ่นเดียวกัน แต่ละคนยังใช้ไม่เหมือนกันเลย บางคนแคล้วคลาด บางคนก็เมตตา บางคนก็มหาอุตคงกระพัน บางคนก็ถูกยิงตายก็มี เพราะวัตถุมงคลเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวใจจริงๆ ยึดเหนี่ยวที่ว่าคือเมื่อมีวัตถุมงคลแล้วช่วยเตือนสติให้คนทำความดีนั่นเอง ถ้าทำชั่วคุณพระท่านก็ไม่คุ้มครอง อย่างที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะท่านกล่าวว่า กระดาษคาถาใบเดียวก็เกินพอถ้าไม่ประมาทขาดสติผมเชื่อถือในคำนี้มาก (รู้ได้เฉพาะตน) พรุ่งนี้ผมต้องพาหัวหน้าชุดที่จะลง สามจังหวัดชายแดนใต้ไปกราบหลวงพ่อท่าน
ไม่ประมาทขาดสติ เดินทางไปปฏิบัติภารกิจภาคใต้ยึดมั่นบารมีหลวงพ่อเกาะต้องปลอดภัย  จริงดังท่านเกรียงไกร วัตถุมงคลที่รับกับมือหลวงพ่อบางที่ท่านก็ไม่ได้จารให้  แต่ลุงก็ถือว่าเป็นของดีที่รับกับมือหลวงพ่อ ก็ขอบารมีหลวงพ่อเกาะคุ้มครองให้ท่านเกรียงไกรเดินทางไปปฏิบัติภารกิจด้วยความปลอดภัย
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ mhi89

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:39:13 pm »
ขอให้พี่เกียงปฏิบัติภารกิจ แคล้วคลาดปลอดภัยกลับมานะครับ  ครั้งหน้าไปกราบหลวงพ่อ  แล้วจะขอให้พี่เกียง หรือ อ.ต้อมที่ไม่คอยเห็นกันแต่มีความนับถือศิษย์พี่ๆทุกๆๆคนเสมือนว่าเป็นพี่ชายแท้ๆๆครับ ลงเข็มสักขอจัดรอยสองรอยแล้วให้ หลวงพ่อท่านเป่าให้อีกที  ;D ;D ;D โชดดีนะครับพี่เกียง ปลอดภัยกลับมาครับพี่ชาย

ออฟไลน์ rchiooo

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:43:30 pm »
ขอยืมรูปพี่ tum tah-sa-morh นะครับ

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:44:42 pm »
 :) :) :) สวัสดีครับ  ชาวท่าสมอทุกท่านครับ   ช่วงนึ้ฝนตกทุกวัน เเละบ้างพื้นก็ตกทั้งว้น  ดูเเลสุขภาพกันด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:44:42 pm »

Facebook Comments