ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87895 ครั้ง)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 07:48:45 pm »
กับพี่ชายที่แสนดีครับ   กลับถึงบ้านแล้วครับผม
ถึงบ้านแล้วเช่นกันครับผม :) :) :)

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:22:50 pm »
 :) :) :)  สวัสดีครับ  ชาวท่าสมอทุกท่านครับ  เเละพี่ตั้ม พี่ยัพ ทุกท่านคงเดินทางกับบ้านโดยความสวัสดิภาพทุก  เเละวันเหตุความทรงจำ
                ก็ผ่านพ้น   ไปค้วยความเรียบร้อย  ต่อไปวันที่9 กันยายน  2555 นี้ จะกลายเป็นตำนานทีทุกท่าน จะกล่าวขานกันไปอีกนานเเสนนาน
                ด้วยเพราะบุญบารมี  ทีพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะท่านสร้างสะสมมา  จึงเป็นอัศจรรย์ดังที่ทุกท่านเห็นที่มาร่วมงานในวันนี้
                เเต่สิ่งทีผมเห็มด้วยสายตา ชัดเจนมากตรับ  คือก่อนจะเกิดอาทิตย์ทรงกรด  ผมเห็นก้อนเฆมรวมตัวกันเป็นรูป ..รูปสมอครับ...
             เเละสิ่งสำคัญ อาทิตย์ทรงกรด 2  วงครับ ชึ่งปกติที่เคยเจอจะมีเเค่ วงเดียวครับ  ดังนั้นโดยส่วนตัวผม  วัตถุมงคลที่ทำพิธีในครั้งนี่...ใม่ธรรมดาครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:31:23 pm »
เกิดพระอาทิคย์ทรงกลดแต่เช้ามาถึงเสร็จพิธีต่าง ๆ ก็ยังทรงกลดอยู่ แถมเป็นพระอาทิตย์ทรงกลด ๒ ชั้น
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:32:16 pm »
พระอาทิตย์ทรงกลด ๒ ชั้น

......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:36:34 pm »
เวลาเช้า ทำพิธีตอกเสาเข็มเพื่อสร้างสะพาน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:36:34 pm »

Facebook Comments