ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87841 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 06:41:37 am »
สวัสดีตอนเช้าครับผม เป็นอย่างไรกันบ้างครับ ทุกท่านคงได้รับความปลื้มปิติกลับมากันทุกคนทุกท่านนะครับ นี่แหละครับความสำเร็จในส่วนหนึ่งที่ทุกท่านทั้งหลายได้ร่วมทำบุญกันมา ไม่ว่าจะเป็นการบริจาคของทุกๆท่านก็ดี การร่วมบูชาวัตถุมงคลต่างๆก็ดี และส่วนต่างๆที่เข้าวัดก็ดีได้นำมาสร้างเป็นรูปธรรมอย่างที่ทุกท่านได้เห็น ภาพที่ศิษย์พี่ทุกท่านได้เก็บภาพความทรงจำที่ดี ภาพบรรยากาศต่างๆได้ร่วมถ่ายทอดออกมาให้ได้ชมกันครับ หากศิษย์พี่ท่านใดมีความประสงค์ที่จะนำภาพบรรยากาศอื่นๆ ก็ขอเชิญลงรูปได้นะครับ   ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับผม
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:50:07 pm »
:) :) :)  สวัสดีครับ  ชาวท่าสมอทุกท่านครับ  เเละพี่ตั้ม พี่ยัพ ทุกท่านคงเดินทางกับบ้านโดยความสวัสดิภาพทุก  เเละวันเหตุความทรงจำ
                ก็ผ่านพ้น   ไปค้วยความเรียบร้อย  ต่อไปวันที่9 กันยายน  2555 นี้ จะกลายเป็นตำนานทีทุกท่าน จะกล่าวขานกันไปอีกนานเเสนนาน
                ด้วยเพราะบุญบารมี  ทีพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะท่านสร้างสะสมมา  จึงเป็นอัศจรรย์ดังที่ทุกท่านเห็นที่มาร่วมงานในวันนี้
                เเต่สิ่งทีผมเห็มด้วยสายตา ชัดเจนมากตรับ  คือก่อนจะเกิดอาทิตย์ทรงกรด  ผมเห็นก้อนเฆมรวมตัวกันเป็นรูป ..รูปสมอครับ...
             เเละสิ่งสำคัญ อาทิตย์ทรงกรด 2  วงครับ ชึ่งปกติที่เคยเจอจะมีเเค่ วงเดียวครับ  ดังนั้นโดยส่วนตัวผม  วัตถุมงคลที่ทำพิธีในครั้งนี่...ใม่ธรรมดาครับ

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับท่าน Bond2012 และท่าน Suriyan ผมเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพครับ ไม่ทราบว่าได้ถ่ายรูปก้อนเมฆที่รวมตัวกันเป็นรูปสมอไว้หรือไม่ถ้าถ่ายรูปไว้ช่วยโพสให้ชมด้วยครับ...ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ...แต่ผมสังเกตุรูปที่ลุง PD โพสลงมาทางด้านซ้ายของรูปผมว่าคล้ายๆกับรูปสมอ...ลองดูภาพแล้วพิจารณาดูนะครับ...เดี๋ยวจะลงรูปวันงานทั้ง 2 วันให้ได้รับชมกันครับ
BANPHO

ออฟไลน์ bboy

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 01:42:36 pm »
สวัสดีครับศิษย์พี่ทุกๆท่าน พระอาทิตย์ทรงกลด2ชั้นสุดยอดเลยครับ :o  วันงานคนเยอะมากศิย์พี่ท่านใดผมไม่ได้ทักไม่ได้คุยด้วยขอโทษด้วยนะครับเพราะผมไม่ค่อยรู้ว่าใครเป้นใครบ้างบางคนก้อคับคล้ายคับคลาคุ้นๆเหมือนเคยเจอเคยเห็นอยู่แต่นึกไม่ออกไม่รู้ว่าใคร รอดูรูปวันงานจากศิษย์พี่นะครับ สงสัยพี่BANPHO คงจะมีรูปเยอะมีทั้ง2วันเลยจะรอดุนะครับศิษย์พี่ :)

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 03:04:07 pm »
ภาพบรรยากาศของวันที่ 8-09-12 เสียดายไม่มีภาพพิธีพุทธาภิเศกเพราะหลวงพ่อไม่อนุญาติให้ถ่ายภาพในวิหารมาอุตฒ์ครับ...กระทู้นี้ให้ชมภาพพระเกจิอาจารย์ที่มาร่วมปลุกเศกอาทิ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ พระอาจารย์ชำนาญ วัดบางกุฎีทอง เป็นต้น

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 03:06:04 pm »
พระอาจารย์ชำนาญ ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 03:06:04 pm »

Facebook Comments