ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86162 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum-udon

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:00:51 am »
เสียดายคับที่ไม่ได้ไปร่วมงานเพราะติดธุระ..เผื่อเจอพี่ๆน้องๆได้แนะนำพบปะพูดคุยกัน..เล็งมาตั้งนานเอาไว้งานหน้าคับ

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:23:39 am »
ขอบคุณครับสำหรับภาพในวันงานครับ[/colo]
-ระวังด้ายสายสิญจ์พันคอนะครับพี่ Joke
-แหงนมองอะไรครับพี่ Joke หรือว่าจะเป็นเลขเด็ด
-จ่าเกรียงแอบถ่ายสาวๆหรือเปล่า
-เห็นหน้าจ่าเกรียงแล้วยิ้มแบบนี้ต้องมีอะไรสักอย่างนะ Joke

กำลังงเหมือนกันพี่......แต่ส่วนเลขเด็ดนะต้องลองถาม อ.สมยศ ดูละ ครับ
แต่ส่วนจ่าเกรียงนะ......ของเขาแรงจิงครับพี่ ;D ;D ;D
งานยกช่อฟ้าวิหารมหาอุตม์ครั้งนี้ มีฝูงผึ้งมาร่วมพิธีด้วย พอสาย ๆ จะทำการยกช่อฟ้าฝูงผึ้งก็กลับไป

ลุงบรรยายซะเห็นภาพได้เลย ขอบคุณครับ
เกิดเหตุการณ์พระอาทิตย์ทรงกลด 2 ชั้น ซึ่งเกิดมายังไม่เคยเจอ เป็นเพราะบารมีหลวงพ่อท่าน
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับ  บารมีหลวงพ่อท่าน ......สุดยอด......

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:29:47 am »
2 ภาพต่อไปนี้ขอมอบให้กับคุณ COCO และ ผบ.ทบ. เห็นคุยกับแม่ค้าล็อตเตอรี่สงสัยจะต้องถูกรางวัลแน่ๆเลยครับ...อย่างไงถ้าโชคดีก็อย่าลืมมาช่วยหลวงพ่อสร้างวิหารมหาอุตม์และสร้างสะพานกันนะครับ :D :D :D

ออฟไลน์ coco

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 05:00:37 pm »
จุ๊..จุ๊... อย่าเอ็ดไป  แม่ค้าล๊อตเตอรี่คนนี้แกแขวนเสือท่าสมอซะด้วยนะครับ  กำลังจีบจะขอแบ่งจากแกอยู่ครับ  ;D ;D
เห็นแกมาขายตั้งแต่ตอนงานทำบุญวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อนู้นนนนนนนแน่ะ   

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 03:24:07 pm »
จุ๊..จุ๊... อย่าเอ็ดไป  แม่ค้าล๊อตเตอรี่คนนี้แกแขวนเสือท่าสมอซะด้วยนะครับ  กำลังจีบจะขอแบ่งจากแกอยู่ครับ  ;D ;D
เห็นแกมาขายตั้งแต่ตอนงานทำบุญวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อนู้นนนนนนนแน่ะ   
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 03:24:07 pm »

Facebook Comments