ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86104 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:41:52 am »
สวัสดีครับศิษย์พี่ทุกท่าน อยากเห็นเหรียญที่ออกวันที่9 จังครับ แต่ละเนื้อจะเป็นยังไงนะ วันงานไม่ได้ไปติดงานครับผม แล้วไม่ทราบว่าเขี้ยวเสือยังมีให้บูชาอีกหรือป่าว หมายความว่าท่านจะทำขึ้นมาให้บูชาอีกหรือป่าวนะครับ ขอบคุณครับ
ขอตอบคุณ เสรีไทยนะครับ มีอยู่ที่กระทู้ "ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ" หน้าที่ ๑๙ น่ะครับผม
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 0
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:34:40 am »
สวัสดีครับศิษย์พี่ทุกท่าน อยากเห็นเหรียญที่ออกวันที่9 จังครับ แต่ละเนื้อจะเป็นยังไงนะ วันงานไม่ได้ไปติดงานครับผม แล้วไม่ทราบว่าเขี้ยวเสือยังมีให้บูชาอีกหรือป่าว หมายความว่าท่านจะทำขึ้นมาให้บูชาอีกหรือป่าวนะครับ ขอบคุณครับ
เอาอย่างนี้นะครับ คุณสรร  คุณอยากรู้อะไรหรือว่าอยากทราบเกี่ยวกับเขี้ยวนะครับ คุณไปถามหลวงพ่อเองได้เลยครับแต่ก่อนคุณก็ไปหาท่านบ่อยนะ ท่านบอกผมมานานแล้ว  แต่ผมก็ลองดูว่าคุณจะไปในทิศทางไหน เลยยังไม่ได้มาแจ้งครับ  จะได้ไม่ต้องเป็นแบบนี้นะครับ ชอบคุณครับ  

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:08:58 pm »
ขอบคุณครับสำหรับภาพในวันงานครับ[/colo]
-ระวังด้ายสายสิญจ์พันคอนะครับพี่ Joke
-แหงนมองอะไรครับพี่ Joke หรือว่าจะเป็นเลขเด็ด
-จ่าเกรียงแอบถ่ายสาวๆหรือเปล่า
-เห็นหน้าจ่าเกรียงแล้วยิ้มแบบนี้ต้องมีอะไรสักอย่างนะ Joke

กำลังงเหมือนกันพี่......แต่ส่วนเลขเด็ดนะต้องลองถาม อ.สมยศ ดูละ ครับ
แต่ส่วนจ่าเกรียงนะ......ของเขาแรงจิงครับพี่ ;D ;D ;D
งานยกช่อฟ้าวิหารมหาอุตม์ครั้งนี้ มีฝูงผึ้งมาร่วมพิธีด้วย พอสาย ๆ จะทำการยกช่อฟ้าฝูงผึ้งก็กลับไป

ลุงบรรยายซะเห็นภาพได้เลย ขอบคุณครับ
เกิดเหตุการณ์พระอาทิตย์ทรงกลด 2 ชั้น ซึ่งเกิดมายังไม่เคยเจอ เป็นเพราะบารมีหลวงพ่อท่าน
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับ  บารมีหลวงพ่อท่าน ......สุดยอด......
ไม่ได้แอบถ่ายครับโจ๊กแค่ไม่ได้ขออนุญาตส่วนเรื่องมองก็แค่ชำเรืองครับไม่ได้มองตรงๆ เสียงลือเสียงเล่าอ้างครับโจ๊ก
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:11:38 pm »
ว่าแต่ว่าเห็นถุงใบนั้นของโจ๊กต้องมีอะไรที่เจ๋งสุดๆแน่ จะปล้นก็ตามหาไม่เจอ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:16:09 pm »

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #259 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:16:09 pm »

Facebook Comments