ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87389 ครั้ง)

ออฟไลน์ coco

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:48:30 am »
ขอบคุณศิษย์พี่ตั้มครับ  ที่ช่วยแจ้งข่าว  แล้วพบกันที่วัดนะครับ ;) ;) ;)
ครับผมพี่ coco แล้วไปวันใหนเหรอครับผม?

ว่าจะไปถึงตอนเช้าวันที่ 10 ก.พ. ครับ  :) :) จะอยู่จนถึงช่วยเก็บเต๊นท์ เก็บขยะ เสร็จงานละครับ 

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:44:15 pm »

ว่าจะไปถึงตอนเช้าวันที่ 10 ก.พ. ครับ  :) :) จะอยู่จนถึงช่วยเก็บเต๊นท์ เก็บขยะ เสร็จงานละครับ 

ดีครับ อยู่ช่วยงานช่วยเก็บเต้น กระทั่งงานเสร็จเพื่อถวายบูชาหลวงพ่อเกาะของพวกเรา
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:43:52 pm »

ดีครับ อยู่ช่วยงานช่วยเก็บเต้น กระทั่งงานเสร็จเพื่อถวายบูชาหลวงพ่อเกาะของพวกเรา
เห็นด้วยครับ ทำเพื่อถวายหลวงพ่อเกาะครับ :) :) :)

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 06:46:44 pm »
สวัสดีครับพีน้องชาวท่าสมอทุกท่านครับ ด้วยความร่วมเเรงร่วมใจของ ศิษย์พี่ ศิษย์น้องหลายๆ ท่าน นำโดย พี่โน  น้อง jay น้องกระจ้อยหร้อย  เเละอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ๋ยนาม   ที่มาช่วยกันทำความสะอาดวิหารมหาอุตม์ ในวันนี้ ทุกอย่างก็เสร็จเรียบร้อย ในเวลาอันรวดเร็ว
 ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กระจ้อยร่อย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 08:51:20 pm »
ส่วนตัวผมละเป็นบุญตาที่ได้เข้าไปทำความสะอาด พึ่งเคยเข้าไปเห็นในวิหารก็วันนี้ละครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่บอกข่าวนะครับ  พวกศิษย์พี่เป็นกันเองมากครับ ขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 08:51:20 pm »

Facebook Comments