ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86159 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 01:29:56 am »
ใกล้วันงานแล้วๆ...อีก อาทิตย์เดียว... ;)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:10:01 am »
สวัสดีครับพีน้องชาวท่าสมอทุกท่านครับ ด้วยความร่วมเเรงร่วมใจของ ศิษย์พี่ ศิษย์น้องหลายๆ ท่าน นำโดย พี่โน  น้อง jay น้องกระจ้อยหร้อย  เเละอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ๋ยนาม   ที่มาช่วยกันทำความสะอาดวิหารมหาอุตม์ ในวันนี้ ทุกอย่างก็เสร็จเรียบร้อย ในเวลาอันรวดเร็ว
 ขอขอบคุณครับ

สวัสดียามเช้าครับ...ขอแสดงความชื่นชมต่อทุกท่านด้วยครับที่ได้สละเวลาอันมีค่าของแต่ละคนไปช่วยหลวงพ่อทำความสะอาดวิหารมหาอุตม์ให้สะอาดปราศจากสิ่งปฏิกูลของฝุ่นหรือของนกก็ดี...เพื่อที่จะใช้สถานที่ของวิหารทำพิธีสวดมนต์เย็นในวันที่ 09-02-56 บุญกุศลต่างๆที่พวกเราช่วยกันทำคนละไม้คนละมือคนละนิดละหน่อยนี่แหละครับเป็นการสะสมบุญหรือความดีให้มากๆขึ้นไปจะทำให้เรามีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตของเราแม้ว่าจะไม่มีใครรู้แต่เราก็รู้ในคุณงามความดีของตัวเราเองนึกถึงขึ้นมาครั้งคราวใดก็เกิดความอิ่มอกอิ่มใจเกิดปิติความสุขใจ...ความสุขเหล่านี้หาซื้อไม่ได้ครับ
ต้องเกิดจากการกระทำของตัวเราเองเท่านั้น...ดังพุทธภาษิตที่ว่า สุโข ปุญญัสสะ อุจโย การสะสมบุญนำสุขมาให้ :) :) :)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:32:50 pm »
สวัสดีครับพีน้องชาวท่าสมอทุกท่านครับ ด้วยความร่วมเเรงร่วมใจของ ศิษย์พี่ ศิษย์น้องหลายๆ ท่าน นำโดย พี่โน  น้อง jay น้องกระจ้อยหร้อย  เเละอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ๋ยนาม   ที่มาช่วยกันทำความสะอาดวิหารมหาอุตม์ ในวันนี้ ทุกอย่างก็เสร็จเรียบร้อย ในเวลาอันรวดเร็ว

สวัสดียามเช้าครับ...ขอแสดงความชื่นชมต่อทุกท่านด้วยครับที่ได้สละเวลาอันมีค่าของแต่ละคนไปช่วยหลวงพ่อทำความสะอาดวิหารมหาอุตม์ให้สะอาดปราศจากสิ่งปฏิกูลของฝุ่นหรือของนกก็ดี...เพื่อที่จะใช้สถานที่ของวิหารทำพิธีสวดมนต์เย็นในวันที่ 09-02-56 บุญกุศลต่างๆที่พวกเราช่วยกันทำคนละไม้คนละมือคนละนิดละหน่อยนี่แหละครับเป็นการสะสมบุญหรือความดีให้มากๆขึ้นไปจะทำให้เรามีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตของเราแม้ว่าจะไม่มีใครรู้แต่เราก็รู้ในคุณงามความดีของตัวเราเองนึกถึงขึ้นมาครั้งคราวใดก็เกิดความอิ่มอกอิ่มใจเกิดปิติความสุขใจ...ความสุขเหล่านี้หาซื้อไม่ได้ครับ
ต้องเกิดจากการกระทำของตัวเราเองเท่านั้น...ดังพุทธภาษิตที่ว่า สุโข ปุญญัสสะ อุจโย การสะสมบุญนำสุขมาให้ :) :) :)
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 05:18:50 pm »

ขอแสดงความชื่นชมต่อทุกท่านด้วยครับ :D :D :D

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:24:37 pm »
สวัสดีครับศิษย์หลวงพ่อเกาะทุกๆท่านผมมีข่าวดีมาประชาสัมพันธ์ให้กับหลายๆท่านที่ได้สั่งจองเขี้ยวพ่อเสือรับทราบครับ...วันที่ 10 กพ.56 ท่านที่ได้สั่งจองไว้จะได้รับเขี้ยวพ่อเสืออย่างแน่นอนส่วนจะเป็นท่านใดนั้นผมไม่ทราบ ;D ;D ;Dส่วนท่านใดที่สั่งแกะพ่อเสือจากแก่นไม้มะขามก็จะได้รับเช่นกันครับ5555555ผมเห็นแล้วเกิดกิเลสเลยครับ ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:24:37 pm »

Facebook Comments