ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86165 ครั้ง)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 08:11:55 pm »
ผมถึงบ้านประมาณ 19.00น.ตอนนี้เริ่มง่วงแล้วครับผม ;D ;D ;D ส่วนท่านที่อยู่ไกลเช่น ลุงPD,น้อง bboy,น้องมี่,น้องแหลม และหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 08:32:27 pm »
พอดีรีบกลับก่อนครับ เลยไม่ได้อยู่ช่วยงานคุยกันต่อ กับศิษย์พี่ทุกๆท่านเลยครับ พอดีแม่ผม ไปด้วย แล้วแม่ผมมีธุระที่เยาราช ก็ต้องรีบกลับครับ มาถึงบ้านตอน 15.45น. ขากลับ กลับทางเส้น สุพรรณ รถเยอะมาก หลับในอีกต่างหาก ทุกคนในรถก็หลับกันหมด ทุกครั้งที่ผมสับพะหงก ตาเคลิ้มเยิ้มไปกับลมแอร์ มักเหมือนจะมีอะไรมาสะกิดตลอดเลยครับ(หลายครั้ง)...ในความคิดผมส่วนตัว เป็นเพราะบารมี หลวงพ่อเกาะ คุ้มครองครับ... ;)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 09:23:06 pm »
พอดีรีบกลับก่อนครับ เลยไม่ได้อยู่ช่วยงานคุยกันต่อ กับศิษย์พี่ทุกๆท่านเลยครับ พอดีแม่ผม ไปด้วย แล้วแม่ผมมีธุระที่เยาราช ก็ต้องรีบกลับครับ มาถึงบ้านตอน 15.45น. ขากลับ กลับทางเส้น สุพรรณ รถเยอะมาก หลับในอีกต่างหาก ทุกคนในรถก็หลับกันหมด ทุกครั้งที่ผมสับพะหงก ตาเคลิ้มเยิ้มไปกับลมแอร์ มักเหมือนจะมีอะไรมาสะกิดตลอดเลยครับ(หลายครั้ง)...ในความคิดผมส่วนตัว เป็นเพราะบารมี หลวงพ่อเกาะ คุ้มครองครับ... ;)
โชดดีนะครับที่ไม่เป็นอะไร เพราะบารมีหลวงพ่อจริงๆครับ น้องนัท ที่หลับในเพราะไม่ค่อยใด้พักผ่อนแน่เลย ยังไงก็พยายามหลับตอนตัวน้อยหลับล่ะกันนะครับ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:02:56 am »
สวัสดีศิษย์พี่ทุกๆท่านครับ

เมื่อวานเสียดายจริงๆที่ไม่ได้ไปร่วมงาน เพราะต้องพาผู้สูงอายุที่บ้านไปเที่ยว (วันเที่ยว เทศกาลตรุษจีน)

ได้แต่เข้าไปหาหลวงพ่อเมื่อบ่ายวันเสาร์  ได้เจอพี่เกรียงกับพี่ทหารท่านอื่นๆ (ขออภัย จำชื่อไม่ได้จริงๆครับ)

โอกาสหน้าคงได้พบกันครับ
เมื่อจิตศรัทธา ปาฏิหาริย์จะบังเกิด

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:41:53 am »
เมื่อวานขับรถกลับบ้านก็เกือบเกิดอุบัติเหตุถึงสองรอบครับ รอบแรกตรงทางเลี่ยงเมืองสิงห์บุรีเข้าถึงไฟแดงรถที่อยู่ทางขวาเบียดเข้ามาแต่ผมเหยียบเบรคจังหวะนั้นพอดีทั้งๆที่ไม่ได้มองทางขวาเลยครับเพราะผมเข้าติดไฟแดงทางช่องซ้าย ถ้าไม่อย่างนั้นเขาคงชนผมตรงประตูคนขับพอดี รอบสองก็ถนนพระรามสามจะถึงบ้านอยู่แล้วจักรยานยนต์วิ่งตัดหน้าจากเลนขวามาข้างซ้ายเลยครับ แต่หักหลบทันเหมือนรู้ว่าเขาจะตัดหน้าเรา พี่รังสรรค์ที่กลับมาด้วยกันยังตกใจเลยครับ ผมไม่นึกถึงอย่างอื่นเลยครับ นอกจากหลวงพ่อเกาะ  :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:41:53 am »

Facebook Comments