ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86114 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:52:02 am »
พอดีรีบกลับก่อนครับ เลยไม่ได้อยู่ช่วยงานคุยกันต่อ กับศิษย์พี่ทุกๆท่านเลยครับ พอดีแม่ผม ไปด้วย แล้วแม่ผมมีธุระที่เยาราช ก็ต้องรีบกลับครับ มาถึงบ้านตอน 15.45น. ขากลับ กลับทางเส้น สุพรรณ รถเยอะมาก หลับในอีกต่างหาก ทุกคนในรถก็หลับกันหมด ทุกครั้งที่ผมสับพะหงก ตาเคลิ้มเยิ้มไปกับลมแอร์ มักเหมือนจะมีอะไรมาสะกิดตลอดเลยครับ(หลายครั้ง)...ในความคิดผมส่วนตัว เป็นเพราะบารมี หลวงพ่อเกาะ คุ้มครองครับ... ;)
โชดดีนะครับที่ไม่เป็นอะไร เพราะบารมีหลวงพ่อจริงๆครับ น้องนัท ที่หลับในเพราะไม่ค่อยใด้พักผ่อนแน่เลย ยังไงก็พยายามหลับตอนตัวน้อยหลับล่ะกันนะครับ
ครับพี่ตั้ม...ผมเชื่อว่าอย่างนั้น วันเสาร์ตั้งแต่เช้าทั้งวัน ไหว้เจ้าที่บ้าน กลางคืนก็ไหว้อีก กว่าจะเสร็จได้นอน ก็ตี3กว่าๆ ตื่นมา6โมงครึ่ง ก็อาบน้ำรีบดิ่ง ไปที่วัดท่าสมอเลยครับ...แรงกายอาจจะอ่อนล้า...แต่แรงใจไม่เคยมีวันหมดครับ... ;)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:54:09 am »
เมื่อวานขับรถกลับบ้านก็เกือบเกิดอุบัติเหตุถึงสองรอบครับ รอบแรกตรงทางเลี่ยงเมืองสิงห์บุรีเข้าถึงไฟแดงรถที่อยู่ทางขวาเบียดเข้ามาแต่ผมเหยียบเบรคจังหวะนั้นพอดีทั้งๆที่ไม่ได้มองทางขวาเลยครับเพราะผมเข้าติดไฟแดงทางช่องซ้าย ถ้าไม่อย่างนั้นเขาคงชนผมตรงประตูคนขับพอดี รอบสองก็ถนนพระรามสามจะถึงบ้านอยู่แล้วจักรยานยนต์วิ่งตัดหน้าจากเลนขวามาข้างซ้ายเลยครับ แต่หักหลบทันเหมือนรู้ว่าเขาจะตัดหน้าเรา พี่รังสรรค์ที่กลับมาด้วยกันยังตกใจเลยครับ ผมไม่นึกถึงอย่างอื่นเลยครับ นอกจากหลวงพ่อเกาะ  :D :D :D
โชคดี บารมี หลวงพ่อเกาะ คุ้มครอง ครับ...ว่าแต่ พี่อยู่ พระราม3 ช่วงไหนครับ...อิอิอิ ;)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 02:21:42 pm »
ง่วงอย่าขับนะครับ ขอให้มีสติและไม่ประมาท ขับถึงบ้านปลอดภัยทุกคน......ลุงถึงบ้านก็ประมาณ 21 นาฬิกา
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ mhi89

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:17:50 pm »
ผมถึงบ้านประมาณ 19.00น.ตอนนี้เริ่มง่วงแล้วครับผม ;D ;D ;D ส่วนท่านที่อยู่ไกลเช่น ลุงPD,น้อง bboy,น้องมี่,น้องแหลม และหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ
ผมไปส่งหัวหน้าที่กาฬสินธุ์ 22:45 น. แล้ววิ่งกลับมาที่ขอนแก่น มาถึงประมาณ ตี 1:45 ครับตอนนี้ขอรายตัวครับผม ระหว่างการเดินทางกลับจากวัดท่าสมอ ปลอดภัยดีครับพี่พายัพ ครั้งนี้ผมได้สมใจนึกเลยครับพี่ที่อธิฐานไว้ ขอขอบคุณมากครับพี่ที่ช่วยแนะนำ และศิษย์พี่หลายๆท่าน(อาจารย์สมยศ พี่เกียง ลุงพงษ์ พี่วัฒน์ อาจารย์ต้อม ขอขอบคุณอีกครั้งครับ)  ครั้งหน้าเจอกันใหม่ครับพี่ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:24:08 pm »
ผมถึงบ้านประมาณ 19.00น.ตอนนี้เริ่มง่วงแล้วครับผม ;D ;D ;D ส่วนท่านที่อยู่ไกลเช่น ลุงPD,น้อง bboy,น้องมี่,น้องแหลม และหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ
ผมไปส่งหัวหน้าที่กาฬสินธุ์ 22:45 น. แล้ววิ่งกลับมาที่ขอนแก่น มาถึงประมาณ ตี 1:45 ครับตอนนี้ขอรายตัวครับผม ระหว่างการเดินทางกลับจากวัดท่าสมอ ปลอดภัยดีครับพี่พายัพ ครั้งนี้ผมได้สมใจนึกเลยครับพี่ที่อธิฐานไว้ ขอขอบคุณมากครับพี่ที่ช่วยแนะนำ และศิษย์พี่หลายๆท่าน(อาจารย์สมยศ พี่เกียง ลุงพงษ์ พี่วัฒน์ อาจารย์ต้อม ขอขอบคุณอีกครั้งครับ)  ครั้งหน้าเจอกันใหม่ครับพี่ ;D ;D ;D ;D ;D

ขอบใจมี่ ที่แนะนำตะกรุดพระมหาจักรพรรดิ์เนื้อตะกั่ว ๕ นิ้วให้ ลุงรีบบูชาได้มาสมใจ มี่เก็บตะกรุดนี้ไว้ให้ดี ๆ นะ มีไม่กี่ดอก
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #314 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:24:08 pm »

Facebook Comments