ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86103 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 08:25:04 pm »
วิธีผ่อนแรงลดภาระหลวงพ่อ สำหรับลุง ก็
๑ ไม่โทร หากจำเป็นต้องโทร ก็โทรหาลุงเข่ง หรือ แอบโทรหาศิษย์ที่มาวัดท่าสมอบ่อย ๆ
๒ ทำให้หลวงพ่อท่านสบายใจ โดยการไม่ละเมิดคำสั่งของท่าน เช่นท่านห้ามถ่ายรูปในวิหารมหาอุตม์ ลุงก็ทำตามโดยเคร่งครัด คือพยายามทำทุกอย่างให้หลวงพ่อทานสบายใจ
๓ ไม่จุกจิก เช่นเหรียญนี้ ทำไมไม่เซ็น ลุงถือว่ารับของดีจากมือของหลวงพ่อท่านนั้นมั่นใจเต็มร้อย

;D ;D ;D ;D ;D
;D ;D ;Dก็เป็นแนวทางที่ดีนะครับผม
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 08:40:42 pm »
วิธีผ่อนแรงลดภาระหลวงพ่อ สำหรับลุง ก็
๑ ไม่โทร หากจำเป็นต้องโทร ก็โทรหาลุงเข่ง หรือ แอบโทรหาศิษย์ที่มาวัดท่าสมอบ่อย ๆ
๒ ทำให้หลวงพ่อท่านสบายใจ โดยการไม่ละเมิดคำสั่งของท่าน เช่นท่านห้ามถ่ายรูปในวิหารมหาอุตม์ ลุงก็ทำตามโดยเคร่งครัด คือพยายามทำทุกอย่างให้หลวงพ่อทานสบายใจ
๓ ไม่จุกจิก เช่นเหรียญนี้ ทำไมไม่เซ็น ลุงถือว่ารับของดีจากมือของหลวงพ่อท่านนั้นมั่นใจเต็มร้อย

;D ;D ;D ;D ;D
เห็นด้วยกับลุงpdทุกประการครับ แล้วศิษย์พี่ศิษย์น้องมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยแสดงความคิดเห้นหน่อยครับ :D :D :D

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 09:31:41 pm »
size=15pt]สวัสดีครับ พี่น้องชาววัดท่าสมอทุกท่าน ทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่าน ทั้งที่เคยเห็นหน้าและไม่เคยเห็นหน้าก็ดี  วันนี้ผมมีเรื่องจะรบกวนปรึกษาทุกท่านครับ คือว่าเนื่องด้วยตอนนี้ก็มีสมาชิกใหม่เพิ่มมากขึ้น แต่บางท่านเคยคุยกันอยู่บ่อยๆในกระทู้  บางท่านอาจจะเคยไปที่วัด  แต่ยังไม่เคยเห็นหน้ากัน  ผมก็เลยเกิดความคิดว่า เรามาแนะนำตัวกันอีกสัรอบดีมั่ยครับ เผื่อพบเจอกันที่ใหนก็จะได้ทักทายกันได้ครับผม มีอะไรจะได้คุยกัน ตามประสาพี่ๆน้องๆและลูกศิษย์วัดท่าสมอ  ทุกท่านมีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ สามารถที่จะเสนอแนะกันได้นะครับผม ยินดีรับฟังครับผม [/size]
  ยินดีครับศิษย์พี่  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:25:37 pm »
size=15pt]สวัสดีครับ พี่น้องชาววัดท่าสมอทุกท่าน ทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่าน ทั้งที่เคยเห็นหน้าและไม่เคยเห็นหน้าก็ดี  วันนี้ผมมีเรื่องจะรบกวนปรึกษาทุกท่านครับ คือว่าเนื่องด้วยตอนนี้ก็มีสมาชิกใหม่เพิ่มมากขึ้น แต่บางท่านเคยคุยกันอยู่บ่อยๆในกระทู้  บางท่านอาจจะเคยไปที่วัด  แต่ยังไม่เคยเห็นหน้ากัน  ผมก็เลยเกิดความคิดว่า เรามาแนะนำตัวกันอีกสัรอบดีมั่ยครับ เผื่อพบเจอกันที่ใหนก็จะได้ทักทายกันได้ครับผม มีอะไรจะได้คุยกัน ตามประสาพี่ๆน้องๆและลูกศิษย์วัดท่าสมอ  ทุกท่านมีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ สามารถที่จะเสนอแนะกันได้นะครับผม ยินดีรับฟังครับผม [/size]
ด้วยความเต็มใจครับศิษย์พี  :D :D :D

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 05:41:59 pm »
ด้วยความเต็มใจครับศิษย์พี  :D :D :D
ตอนนี้มีกระทู้แนะนำตัวแล้วนะครับ หากพี่น้องท่านใดสนใจล่ะก็เชิญเลยนะครับ แต่ขอย้ำว่าต้องหารูปหล่อๆอย่าให้อายคุณลุงนะครับ(ขำๆนะครับ) :P :P
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #339 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 05:41:59 pm »

Facebook Comments