ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86111 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 06:23:15 am »
สวัสดีครับ ชาวท่าสมอทุกท่าน วันนี้จะขออนุญาตสอบถามข่าว ความเป็นอยู่ของชาวท่าสมอนะครับ ว่าทุกท่านเป็นอย่างไรกันบ้าง?สบายดีกันหรือเปล่า? เพราะช่วงนี้อากาศก็แปรปวนเดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว บางทีฝนฟ้าก็ทำท่าจะตกบ้าง...ก็ว่าก็ไปนะครับเพราะเราไม่สามารถควบคุมและแก้ใขได้  แต่เพียงป้องกันได้นะครับ.... ;D ;D ก็พยายามพักผ่อนให้เพียงพอ อย่าไปท้อกับชีวิต หากแค่ป่วยกายหายากินได้ แต่ถ้าป่วยใจ จะทำให้แย่นะครับ

ด้วยความรักและห่วงใยเสมอครับ

ขอถามข่าวหาคนหายครับ ใครเห็นพ่อลูกอ่อน(น้องนัท)บ้างครับผม  ช่วยตามมารายงานตัวด้วยครับ ....สงสัยเลี้ยงลูกเพลินล่ะมั่งนี่??? :D :D
น้องนัท คงจะตามหาเขี้ยวพ่อเสืออยู่นะครับ ;D ;D ;D ยินดีด้วยครับที่เป็นคุณพ่อลูกอ่อน ได้ลูกสาวหรือลูกชายครับ :D :D :D

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 06:12:23 pm »
สวัสดีครับ ชาวท่าสมอทุกท่าน วันนี้จะขออนุญาตสอบถามข่าว ความเป็นอยู่ของชาวท่าสมอนะครับ ว่าทุกท่านเป็นอย่างไรกันบ้าง?สบายดีกันหรือเปล่า? เพราะช่วงนี้อากาศก็แปรปวนเดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว บางทีฝนฟ้าก็ทำท่าจะตกบ้าง...ก็ว่าก็ไปนะครับเพราะเราไม่สามารถควบคุมและแก้ใขได้  แต่เพียงป้องกันได้นะครับ.... ;D ;D ก็พยายามพักผ่อนให้เพียงพอ อย่าไปท้อกับชีวิต หากแค่ป่วยกายหายากินได้ แต่ถ้าป่วยใจ จะทำให้แย่นะครับ

ด้วยความรักและห่วงใยเสมอครับ

ขอถามข่าวหาคนหายครับ ใครเห็นพ่อลูกอ่อน(น้องนัท)บ้างครับผม  ช่วยตามมารายงานตัวด้วยครับ ....สงสัยเลี้ยงลูกเพลินล่ะมั่งนี่??? :D :D
น้องนัท คงจะตามหาเขี้ยวพ่อเสืออยู่นะครับ ;D ;D ;D ยินดีด้วยครับที่เป็นคุณพ่อลูกอ่อน ได้ลูกสาวหรือลูกชายครับ :D :D :D
มาแล้วคร้าบบบบ พี่ตั้ม...ไม่ได้หายไปไหนคร้าบบบบ....เหนื่อยจริงๆครับ ได้แต่แว๊บๆ เข้ามาดู...อิอิอิ ;)
อยู่ที่คอตลอด ไม่ตามหาแล้วคร้าบบบ...55555 ได้ลูกสาวครับ พี่ chat suphan  ;D

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 06:33:59 pm »
สวัสดีครับพี่น้องชาวท่าสมอทุกท่าน สวัสดีกันยามเย็นๆที่บรรยากาศค่อยข้างจะแปรปวนสักเล็กน้อย อยู่แถวนี้ฝนตกมาตั้งแต่เมื่อวาน ใครที่ได้เดินทางไปเหนือล่องใต้ก็ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยทั้งไปและกลับ ช่วงนี้ก็เป็นช่วงลมมรสุมเข้าครับ  ไปใหนมาใหนก็ติดร่มกันไปบ้างนะครับ เดี๋ยวจะไม่สบายกันได้นะครับ
             ด้วยความห่วงใยเสมอ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:50:46 pm »
.... :D :D :Dความรักความห่วงใยมีกันเสมอ เเละตลอดไปครับ....ศิษย์ท่าสมอทุกท่านครับ.... :) :) :) :)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:26:17 am »
สวัสดีครับพี่น้องชาวท่าสมอทุกท่าน สวัสดีกันยามเย็นๆที่บรรยากาศค่อยข้างจะแปรปวนสักเล็กน้อย อยู่แถวนี้ฝนตกมาตั้งแต่เมื่อวาน ใครที่ได้เดินทางไปเหนือล่องใต้ก็ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยทั้งไปและกลับ ช่วงนี้ก็เป็นช่วงลมมรสุมเข้าครับ  ไปใหนมาใหนก็ติดร่มกันไปบ้างนะครับ เดี๋ยวจะไม่สบายกันได้นะครับ
             ด้วยความห่วงใยเสมอ

ต้องลงท้ายด้วยคำว่า จุ๊บุ จุ๊บุ ด้วยครับ พี่ตั้ม อิอิอิ ;) ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #349 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:26:17 am »

Facebook Comments