ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86135 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีรวีชณ์อัครธาราวัตนา

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษ ศิษย์สารพัดครูเหมือนงูสารพัดพิษ
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:37:30 pm »
??? ???
ถ่ายสวยครับ เห็นแล้ว โลภะ เลยอ่ะ
บรมครูผู้ประสาทปัญญาและความสำเร็จ สามารถขจัดอุปสรรคทั้งปวงให้หมดสิ้นไป กิจการทุกอย่างจึงสำเร็จลุล่วงได้ด้วยดี
‎ทันทีที่กระสุนเจาะหัวเรา การเมือง เรื่องบ้าบอทั้งหลายนั่น ก็จะหายวั๊ปไปในอากาศ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:56:12 pm »

พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านสร้างเองรึเปล่าครับ..ศิษย์พี่....สร้างเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:03:53 pm »
??? ???
ถ่ายสวยครับ เห็นแล้ว โลภะ เลยอ่ะ
บรมครูผู้ประสาทปัญญาและความสำเร็จ สามารถขจัดอุปสรรคทั้งปวงให้หมดสิ้นไป กิจการทุกอย่างจึงสำเร็จลุล่วงได้ด้วยดี
;D ;Dขอบคุณสำหรับคำชมครับ แต่ก็จะพยายามพัฒนาฝีมือให้ภาพออกมาให้สวยที่สุดครับ... :-*พื่อพี่ๆน้องจะได้ชมภาพสวยๆงามๆกัน
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 06:59:06 pm »

พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านสร้างเองรึเปล่าครับ..ศิษย์พี่....สร้างเยอะมั้ยครับ
ขอตอบพี่หมูครับ   จำนวนก็ประมาณหลักร้อยครับ(ไม่แน่ใจว่ากี่ร้อยครับ) แล้วหลวงพ่อก็เก็บมานานหลายปีครับพี่ กว่าจะออกมา ส่วนว่าสร้างเองมั่ยนั้น?? ผมไม่ได้ถามครับ...พอดีวันนั้นผมไปทำบุญครับรอบ ๗ วันของพ่อผมที่วัดท่าสมอครับ แล้วแม่ผมบูชาให้ครับ ผมดีใจมากเลยครับ ว่าแต่ว่าพี่หมูมีมั่งหรือยังครับ??? ไปวัดบ่อยๆระวังจะพลาดโอกาศนะครับ ช้าหมดอดเลยนะครับ ;D ;D ;D[/size
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:40:20 pm »

ขอตอบพี่หมูครับ   จำนวนก็ประมาณหลักร้อยครับ(ไม่แน่ใจว่ากี่ร้อยครับ) แล้วหลวงพ่อก็เก็บมานานหลายปีครับพี่ กว่าจะออกมา ส่วนว่าสร้างเองมั่ยนั้น?? ผมไม่ได้ถามครับ...พอดีวันนั้นผมไปทำบุญครับรอบ ๗ วันของพ่อผมที่วัดท่าสมอครับ แล้วแม่ผมบูชาให้ครับ ผมดีใจมากเลยครับ ว่าแต่ว่าพี่หมูมีมั่งหรือยังครับ??? ไปวัดบ่อยๆระวังจะพลาดโอกาศนะครับ ช้าหมดอดเลยนะครับ ;D ;D ;D[/size

อ่อครับ...ผมไม่มีหรอกครับ...วันก่อนที่ไปกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อ..ก็เห็นอยู่หลายองค์เหมือนกัน..แต่ไม่ได้เช่ามาครับ..คงพลาดตั้งแต่วันนั้นแระครับ...เพราะผมรอวัตถุมงคลที่ท่านสร้าง  เพราะจะเก็บเช่าบูชาของที่ท่านทำเองสร้างเอง เพราะมวลสารต่างๆส่วนใหญ่ ส่วนมากท่านจะเก็บไว้เยอะครับ..ส่วนอื่นๆบางอย่างคงตามเก็บไม่ได้ทั้งหมดหรอกครับ... ;)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #359 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:40:20 pm »

Facebook Comments