ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86109 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:33:29 pm »
บันทึกภาพสะพานประวัติศาสตร์วัดท่าสมอมาให้ชมด้วย เน้อ ! ศิษย์พี่ตั้ม
ขอบคุณครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:34:46 pm »
บันทึกภาพสะพานประวัติศาสตร์วัดท่าสมอมาให้ชมด้วย เน้อ ! ศิษย์พี่ตั้ม
ขอบคุณครับ
;D ;D ;D ;D
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 01:54:43 am »
ขอบคุณสำหรับภาพและข่าวสารครับพี่ตั้ม ว่าแต่ หน้ากุฏิ หลวงพ่อเกาะ ทำอะไรหรอครับ เห็นไม้แบบเทคาน อยู่... ;)
หลวงพ่อท่านกำลังปรับภูมิทัศน์ใหม่ครับ ทำศาลาขยายพื้นที่เพื่อใว้ต้อนรับแขกที่มาจากใกล้ไกลก็ดีรวมถึงลูกศิษย์ที่ไปกราบหลวงพ่อบ้างช่วยงานบ้าน พูดง่ายๆว่าใว้ให้พวกเราๆได้ใช้สถานที่แห่งนี้ทำกิจกรรมร่วมกันครับ น้องนัทไปคราวหน้าคงจะเสร็จพอดีแหละครับ ;D ;D ;D
อยากไปเร็วๆ นี้แล้วววววอ๊ะ...อิอิอิ ได้แต่หัวใจเรียกร้อง แต่ร่างกายกระดิกไม่ได้เลย ศิษย์พี่ตั้ม...55555 ;D

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:22:55 am »
:) :)ขอบอกกล่าวประชาสัมพันธ์ ในวัน พุธ ที่ ๑๓ มีนาคม พศ ๒๕๕๖ เวลา ๐๙: ๐๙ น.จะมีพิธีการนำเหล็กสะพานขึ้นประกอบกับเสาสะพาน หากลูกศิษย์หรือพุทธบริษัท ที่อยู่บ้าใกล้เรือนเคียงหรือว่างในวันเวลาดังกล่าว ขอเชิญร่วมงานบุญงานกุศลในครั้งนี้ครับผม :o :o :o
สวัสดีครับศิษย์ท่าสมอทุกท่าน...วันนี้จะทำการนำสะพานเหล็กขึ้นประกอบกับเสาสะพานเสียดายจริงๆไม่สามารถไปร่วมงานได้ก็เลยขอร่วมอนุโมทนาส่วนบุญส่วนกุศลใครั้งนี้ด้วยครับ :) :) :)

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:39:14 pm »
:) :)ขอบอกกล่าวประชาสัมพันธ์ ในวัน พุธ ที่ ๑๓ มีนาคม พศ ๒๕๕๖ เวลา ๐๙: ๐๙ น.จะมีพิธีการนำเหล็กสะพานขึ้นประกอบกับเสาสะพาน หากลูกศิษย์หรือพุทธบริษัท ที่อยู่บ้าใกล้เรือนเคียงหรือว่างในวันเวลาดังกล่าว ขอเชิญร่วมงานบุญงานกุศลในครั้งนี้ครับผม :o :o :o
สวัสดีครับศิษย์ท่าสมอทุกท่าน...วันนี้จะทำการนำสะพานเหล็กขึ้นประกอบกับเสาสะพานเสียดายจริงๆไม่สามารถไปร่วมงานได้ก็เลยขอร่วมอนุโมทนาส่วนบุญส่วนกุศลใครั้งนี้ด้วยครับ :) :) :)
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #394 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:39:14 pm »

Facebook Comments