ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87377 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #415 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 08:54:17 pm »
วันนี้ไปกราบหลวงพ่อมาครับ ตอนแรกเดินหาท่านไม่เจอเพราะตรงกุฏิท่าน ได้ทุบบางส่วนออกแล้วครับ
ตอนนี้หลวงพ่อท่านพักอยู่ตรงใต้ถุนศาลาที่ พี่ๆน้องๆ สักยันต์ กันน่ะครับ
วันนี้(14/3/56) สะพานได้ยกเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ มีภาพเล็กๆน้อยๆ มาฝากกันครับ

ขอบคุณสำหรับภาพสะพานครับ  ;D ;D ;D
ขอบคุณสำหรับภาพ แห่งความสำเร็จ ครับพี่คม  ;)

วันนี้ไปกราบหลวงพ่อมาครับ ตอนแรกเดินหาท่านไม่เจอเพราะตรงกุฏิท่าน ได้ทุบบางส่วนออกแล้วครับ
ตอนนี้หลวงพ่อท่านพักอยู่ตรงใต้ถุนศาลาที่ พี่ๆน้องๆ สักยันต์ กันน่ะครับ
วันนี้(14/3/56) สะพานได้ยกเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ มีภาพเล็กๆน้อยๆ มาฝากกันครับ

ขอบคุณสำหรับภาพสะพานครับ  ;D ;D ;D

อีกไม่นานจะได้นั่งรถข้ามสะพานด้วยกันครับ :D :D
อีกไม่นานจะได้ใช้สะพานกันแล้วครับ บารมีหลวงพ่อโดยแท้....

ขอบคุณมากครับ ศิษย์ Kom เป็นอีก ๑ ความภาคภูมิใจของศิษย์หลวงพ่อเกาะ ชุมเสือท่าสมอ

นึกถึงวันที่สะพานเสร็จสมบูรณ์ คงงดงามมากครับลุง...
ความภาคภูมิใจของศิษญ์หลวงพ่อเกาะครับ :D :D :D

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 12:36:13 am »
ยังจำที่หลวงพ่อเกาะท่านพูดว่า วันที่ ๑๔ เจ็ดสิบแปด วันที่ ๑๕ เจ็ดสิบเก้า วันที่ ๑๖ หวยออก.....................จะทำพิธียกสะพานขึ้นในวันที่ ๑๓ แต่ก็มีเหตุทำให้ไม่สามารถยกสะพานขึ้นวางได้ กลับมายกขึ้นได้ในวันที่ ๑๔ พอดี
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 01:36:45 am »
ลุงเสือ จะใบ้ อะไรเป็น นัยๆ รึป่าวครับ...อิอิอิ ;D

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 11:31:36 am »
ลุงเสือ จะใบ้ อะไรเป็น นัยๆ รึป่าวครับ...อิอิอิ ;D

เผอิญ ได้ยินท่านกล่าวแบบนี้นะ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ mhi89

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:39:58 pm »
สวัสดีครับศิษย์พี่ทุกท่าน อีกหนึ่งเสียงขอบคุณศิษย์พี่ทุกท่าน ด้วยนะครับที่นำภาพความคืบหน้าของโครงการก่อสร้างสะพาน และสถานที่ในวัดท่าสมอมาให้ชมกันครับ :D :D :D
เริ่ม   เป็นรูปเป็นร่าง งานสร้างที่ยิ่งใหญ่ ภูมิใจครับ
อีกไม่นานทุกอย่างก็เรียบร้อยครับลุงเสือ ด้วยบารมีหลวงพ่อครับ  สาธุ
บารมีหลวงพ่อโดยแท้.ครับ :D :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #419 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:39:58 pm »

Facebook Comments