ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87346 ครั้ง)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #425 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 07:51:10 pm »
ศิษย์หลวงพ่อเกาะ ยามเทศกาลมานอนที่วัด ตี ๓ ตี ๔ คงถูกปลุกด้วยเพลงนี้
ถูกต้องแล้วครับลุงเสือฟังเพลงพร้อมกับดูภาพไปด้วยได้บรรยากาศจริงๆครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #426 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 07:52:25 pm »
ขอบคุณครับพี่ตั้มที่นำรูปภาพที่วัดท่าสมอมาให้ชม ทำให้หายคิดถึงหลวงพ่อเกาะได้บ้างนะครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #427 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 07:55:39 pm »
เชิญชมความคืบหน้าของการสร้าง กุฏิหลวงพ่อหลังใหม่ และ วิหารมหาอุตน์ครับ
รูปปูนปั้นหน้าบันเมื่อเสร็จสมบูรณ์แล้วคงจะสวยงามมากเลยครับ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #428 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 08:04:06 pm »
เชิญชมความคืบหน้าของการสร้าง กุฏิหลวงพ่อหลังใหม่ และ วิหารมหาอุตน์ครับ
สวัสดีครับท่าน TUM ขอบคุณมากครับสำหรับการ update ข้อมูลการสร้างเสนาสนะและศาสนสถานของวัดท่าสมอให้พี่น้องได้รับทราบข้อมูล...ถ้าไม่ได้เข้ามาติดตามข้อมูล...แล้วไปวัดท่าสมอคงจะ งง งง งง มากๆว่ามีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็วจริงๆ...นี่แหละหลวงพ่อเกาะเทพเจ้าแห่งท่าสมอขอกราบนมัสการจากก้นบึ้งแห่งหัวใจเลยครับ...banpho

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #429 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 08:05:49 pm »
ศิษย์หลวงพ่อเกาะ ยามเทศกาลมานอนที่วัด ตี ๓ ตี ๔ คงถูกปลุกด้วยเพลงนี้
ชอบครับลุง ได้บรรยากาศดีครับ :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #429 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 08:05:49 pm »

Facebook Comments