ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87406 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #445 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 02:51:06 pm »
สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาขอแจ้งข่าวกิจนิมนต์ของหลวงพ่อในวันพรุ่งนี้ ๒๔ มีนาคม ๒๕๕๖ ช่วงสายๆหลวงพ่อไปฉันเพล ที่ลพบุรี จะกลับมาถึงวัดก็ประมาณบ่ายๆครับ หลวงพ่อจะอยู่ที่วัดก็ช่วงนี้แหล่ะครับ หากพี่ๆน้องๆท่านใดจะเดินทางไปกราบนมัสการหลวงพ่อ ก็ช่วงบ่ายเป็นต้นไปนะครับ ;D
                         ขอบคุณครับ
                               ตั้ม
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:36:11 pm »
เจริญสูข สวัสดีจงมีแด่ทุกท่าน
ก็เป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วนะครับว่าขณะนี้หลวงพ่อท่านใด้สร้างเสนาสนะ กุฏิหลังใหม่เพื่อประโยชน์กับญาติโยมก็ดี ลูกศิษย์ก็ดี  ชึ่งงบประมาณก็มากอยู่ราวๆหลักล้าน ก็เลยมีลูกศิษย์ของหลวงพ่อท่านหนึ่ง ท่านนี้จะสมทบทุนสร้างด้วยการสร้างวัตถุมงคลขึ้นมาชิ้นหนึ่ง ก็เลยเข้าไปกราบหลวงพ่อ "ขออนุญาติสร้างถวาย"หลวงพ่อท่านก็เลยเมตตาอนุญาติ ให้ทำใด้ ทั้งยังเมตตามอบมวลสารศักดิ์สิทธิ์ และตั้งชือวัตถุมงมลรุ่นนี้ให้ด้วยครับ  รุุ่นนี้คือ "ตระกรุดเสือ นะ หน้าทอง"จำนวนการสร้างจำนวน ๗๐๙ ดอกครับ จะเป็นตระกรุดเมตตาครับ ข้างในประจุมวลสารศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อครับ เป็นตระกรุดแบบคล้องคอครับ
ก็เลยขออนุญาต นำข่าวสารมาแจ้งให้ทราบกันครับ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:22:32 pm »

เจริญสูข สวัสดีจงมีแด่ทุกท่าน
ก็เป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วนะครับว่าขณะนี้หลวงพ่อท่านใด้สร้างเสนาสนะ กุฏิหลังใหม่เพื่อประโยชน์กับญาติโยมก็ดี ลูกศิษย์ก็ดี  ชึ่งงบประมาณก็มากอยู่ราวๆหลักล้าน ก็เลยมีลูกศิษย์ของหลวงพ่อท่านหนึ่ง ท่านนี้จะสมทบทุนสร้างด้วยการสร้างวัตถุมงคลขึ้นมาชิ้นหนึ่ง ก็เลยเข้าไปกราบหลวงพ่อ "ขออนุญาติสร้างถวาย"หลวงพ่อท่านก็เลยเมตตาอนุญาติ ให้ทำใด้ ทั้งยังเมตตามอบมวลสารศักดิ์สิทธิ์ และตั้งชือวัตถุมงมลรุ่นนี้ให้ด้วยครับ  รุุ่นนี้คือ "ตระกรุดเสือ นะ หน้าทอง"จำนวนการสร้างจำนวน ๗๐๙ ดอกครับ จะเป็นตระกรุดเมตตาครับ ข้างในประจุมวลสารศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อครับ เป็นตระกรุดแบบคล้องคอครับ
ก็เลยขออนุญาต นำข่าวสารมาแจ้งให้ทราบกันครับ
;)เยี่ยมเลยครับคุณตั้ม ขอบคุณครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #448 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:32:48 pm »
ตะกรุดเสือนะหน้าทอง เป็นตะกรุดทองแดงหรือตะกั่วครับ ศิษย์พี่ตั้ม ยาวประมาณกี่นิ้ว บรรจุมวลสารชนิดผงหรืออะไร ?  ครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #449 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:34:47 pm »
พูดซ่ะอยากเห็นเลยครับ จะได้ร่วมบุญด้วย...ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับพี่ตั้ม... ;)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #449 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:34:47 pm »

Facebook Comments