ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86161 ครั้ง)

ออฟไลน์ KOM_22

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 01:58:47 am »
ตะกรุดเสือนะหน้าทอง เป็นตะกรุดทองแดงหรือตะกั่วครับ ศิษย์พี่ตั้ม ยาวประมาณกี่นิ้ว บรรจุมวลสารชนิดผงหรืออะไร ?  ครับ

เรื่องเนื้อผมลืมสอบถามครับ ;D
ความยาวประมาณ ๑ นิ้วครับ
มวลสารเก่าของหลวงพ่อครับเป็นผงเมตตตาครับ :D

เพิ่มเติมครับ
ตระกรุดรุ่นนี้จะเป็นเนื้อตะกั่ว จารมือทั้งหมด ตอกโค้ตหน้าเสือ และปิดทองคำแท้ อุดด้วยผงพุทธคุณทุกดอก ทองคำแท้ก่อนที่จะนำมาติดจะทำการปลุกเษกและอธิฐานจิตจากหลวงพ่อเสียก่อน
ส่วนผงพุทธคุณก็จะมีผงพุทธคุณ ๑๐๘ รวมถึง ปี ๐๘ ซึ่งเป็นผงด้านเมตตาล้วนๆ
และที่สำคัญจะทำการที่วัดทั้งหมด รวมถึงจะใส่ออฟชั่นอีกนดหน่อย  แต่ขออุปใว้ก่อนว่าจะเป็นอะไรบ้าง :o :o :o

ฟังเฉพาะข้อมูลก็อยากได้เป็นเจ้าของแล้วครับ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 04:56:24 am »
ฟังเฉพาะข้อมูลก็อยากได้เป็นเจ้าของแล้วครับ
;D ;D ครับครั้งแรกที่ผมทราบข่าวเรื่องนี้ ผมฟังแล้วขนลุกเลยครับ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:18:25 pm »
;D ;D ครับครั้งแรกที่ผมทราบข่าวเรื่องนี้ ผมฟังแล้วขนลุกเลยครับ
  :) :)ตะกรุดนี้บูชาหรือพกพา ติดตัวคู่กับพระกริ่ง ไม่ธรรมดาครับ ครอบจักวาลเลยครับ :) :) :)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:48:12 pm »
สวัสดีครับพี่น้องชาววัดท่าสมอทุกท่านวันนี้ผมมีเรื่องเล่าให้ฟังเล็กน้อยพร้อมภาพประกอบ
"เรื่องเล่าเย็นนี้"
คือว่า มีลูกศิษย์วัดท่านหนึ่งไปพบเจอวัตถุประหลาดชิ้นหนึ่งในกองขยะ(ชึ่งเป็นที่เผาขยะเวลามีขยะเยอะๆ)ซึ่งเป็นกิจวัตรประจำวันอยู่แล้วที่ลูกศิษย์ท่านนี้จะนำพวกเศษไม้ ใบหญ้า บางทีจะมีถุงพลาสติกที่ใส่อาหารบ้างและวัสดุเหลือใช้อื่นๆ ที่ไม่สามารถนำมาใช้ประโยชน์อื่นใด้อีก นำไปทำลายเพื่อความสะอาดของบริเวณวัดท่าสมอ ....
วันนี้ก็เฉกเช่นทุกวัน ในขณะที่จะจุดไฟทำการเผานั้น สายตาก็พลันมองเห็นวัตถุประหลาดชิ้นนี้ พอหยิบขึ้นมาดูแลคล้ายตระกรุด ก็เลยนำไปสอบถามหลวงพ่อว่า "อันนี้ใช่ตระกรุดใหมครับหลวงพ่อ" หลวงพ่อตอบว่า "ใช่ แล้วแกไปเอามาจากใหนล่ะ" เขาก็เล่าให้หลวงพ่อฟังตามที่ประสบพบเจอ
หลวงพ่อท่านก็เลยบอกว่า "สงสัยลูกน้อง (ก็ลิงวัดทาสมอนั้นแหล่ะครับ)คงมาเอาไปเล่น "หลวงพ่อท่านก็เลยหยิบ ตระกรุดที่สภาพสมบูรณ์มาให้ดู ....
ดังภาพตัวอย่างนะครับ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 11:47:14 pm »

ครับ..คุณพี่ตั้มครับ...

ตะกรุด.มหารูด...เนื้อตะกั่วยุดที่สร้างมา..ดังเดิมมาแต่เนิ่นๆครับ..แรกๆไม่ค่อยมีคนรู้ เฉยๆกันไป ...ศิษย์พี่ตั้ม..มีศิษย์ท่านึง (เขาไม่เข้ามาแชร์ประสบการณ์แล้ว ด้วยเหตุผลบางประการ แต่เรื่องนี้ประจักร์ตาหลายคน) โยนลงกองไฟครับ...เกือบ ชั่งโมงครับ..ไม่ไหม้ครับ...คนแห่กันมาเช่าครับ..ตะกรุดมหารูด..( รูดไว้ข้างซ้ายเป็นเมตตามหานิยม ใครเห้นใครรัก ใครเห็นใครทัก  รูดข้างขวา..โชคลาภ เดินทางปลอดภัยครัย ติดต่อเจรจาค้าขาย รูดไว้ข้างหน้า..มาได้ทุกคน..บวกเลยครับ..ห้ามถอย..อย่าให้เขาสวนของมีคมออกตัวกลับมาเป็นใช้ได้ครับ..และตั้งมั่นใจข้อ ห้าม ด่าทอ บิดา มารดา ครู อาจารย์ตนเองและคนอื่น ลอดสะพานหัวเดียว ไม้คล้ำกล้วย..ตะกรุดนี้ขาดหายไปช่วงนึง..รูดไว้ข้างหลัง..ยามดวงตก..หนีศัตรู อย่าปะทะ..มิเห็นเรา มิทันเราเป็แน่แท้..แต่ขออารธณาคาถาท่านให้ตั้งมั่นดีๆ...มีหายไปบ้าง (ลิงมาหยิบไป 2-3 ดอกที่เห็น ยังเอาหนังสติ๊กไล่ยิงเลย) ปรากฎว่า..คนมาหากันเพียบครับ..ช่วงนั้น..ขาดจริงๆ...ใครๆ ก็มาถามหา..คนมารอเอากันเยอะครับ..จากกนั้นก็มี   ออกมาให่เช่าบูชาไม่มาก...ไม่รู้ว่าใครดึงมา เพราะไม่รู้จึงไม่ทราบจิงๆ ครับ.และที่สำคัญคนอยากได้กันเยอะ..ใครมาก็ถามและ...ไม่พอกับความต้องการของลุกศิษย์ครับ...พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านนจึงทำเพิ่มมาให้ลูกศิษย์อีกครับ..แต่ไม่ทราบ..จำนวนแน่ชัดแล้วครับ..เพราะ..ไม่ทราบก็บอกไม่ทราบครับ..รบกวนถาม..ศิษย์พี่ๆๆๆ  ท่านครับ..ถามพี่ตั้มดูก็แล้วกันครับ..พี่ท่านคงพอทราบรายละเอียดครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #459 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 11:47:14 pm »

Facebook Comments