ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 86134 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 02:31:20 am »
สุดยอดครับ ตะกรุดมหารูด วัตถุมงคลชิ้นแรกที่ผมได้ครอบครองและคล้องติดตัวตลอดเวลา ประสบการณ์ส่วนตัวเยอะครับสำหรับ "ตะกรุดมหารูด" แคล้วคลาด เมตตา ของดีราคาถูก ออกมาเท่าไรก็ไม่พอกับความต้องการของศิษย์ครับ :D :D :D
ผมเชื่อแน่นอนครับว่ามหารูด เป็นตะกรุดคู่ชีวิตพี่จริงๆ เพราะวันนั้นพี่เปิดเอวให้ผมดูเลี่ยมกันน้ำอย่างดีเลยครับ :D :D
แล้วพี่คมล่ะ เต็มคอ เต็มเอวยัง...55555 :D
ชั่วโมงนี้ต้องเพิ่ม มหาระงับ ไปอีกดอกหละครับ ครอบจักวาลเลย  ;D ;D ;D ;D
ผมนี่อยากได้ ใจจะขาดแล้วครับ พี่เขาอ้อ... ;) ;D
ขอเป็นเเรงใจให้สมปราถนานะครับ  :-* :-* :-* :-*

ขอบคุณคร้าบบบบบบ....สา....ธุ  ;D ;)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 04:52:31 pm »
สวัสดีชุมเสือท่าสมอทุกท่าน
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ chai sankaburi12

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 05:41:31 pm »
ขอบคุณครับลุงเสือที่ช่วยแจ้งข่าว

ออฟไลน์ LITLE

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 06:07:00 pm »
 6 เม.ย. 56 วันนี้ไปหาหลวงพ่อ มีลูกศิษย์มาหาหลวงพ่อเกาะมาก มีลูกกลุ่มหนึ่งถามหลวงพ่อเกาะวันงานสงกรานต์ 13เม.ย.56   ท่านบอกว่า "ตอนเช้าทำบุญและสรงน้ำพระ" ขอแจ้งข่าวสารกับศิษย์พี่ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 07:21:46 pm »
6 เม.ย. 56 วันนี้ไปหาหลวงพ่อ มีลูกศิษย์มาหาหลวงพ่อเกาะมาก มีลูกกลุ่มหนึ่งถามหลวงพ่อเกาะวันงานสงกรานต์ 13เม.ย.56   ท่านบอกว่า "ตอนเช้าทำบุญและสรงน้ำพระ" ขอแจ้งข่าวสารกับศิษย์พี่ทุกท่านครับ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ  นี่ก็เหลืออีกไม่กี่วันแล้วนะครับ ที่จะเป็นวันดีวันศรีมงคลชัย ที่บรรดาเหล่าลูกศิษย์ทั้้งหลายจะได้ทำการสรงน้ำหลวงพ่อเพื่อความเป็นศิริมงคลและขอพรรวมถึงการขอขมาหลวงพ่อ ที่ได้ล่วงเกินท่านใว้ ทางกาย วาจา ใจ ทั้งที่ตั้งใจก็ดี ไม่ได้ตั้งใจก็ดี  วันสงกรานต์ ก็คืวันปีใหม่ไทย เป็นวันแห่งการเริ่มต้นใหม่ๆครับ ;D ;D ;D ;D
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #479 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 07:21:46 pm »

Facebook Comments