ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87936 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 04:44:42 pm »
:) :)ขอแจ้งกำหนดการในวันที่ ๑๓ เมษายน ๒๕๕๖ (อย่างไม่ค่อยเป็นทางการ) :) :)
 ๐๗.๐๐ น.ทำบุญถวายภัตราหารเช้าที่วัด ตามปกติ
 ๐๙.๐๐ น. พิธีสรงน้ำพระพุทธรูปและหลวงพ่อเกาะตามลำดับ
เผื่อพี่ๆน้องท่านใดที่มีจิตศรัทราต่อองค์หลวงพ่อเกาะ จะได้คำนวณเวลาเผื่อการเดินทางจะได้ไม่พลาดโอกาศนี้นะครับ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 08:03:19 pm »
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 08:09:39 pm »
6 เม.ย. 56 วันนี้ไปหาหลวงพ่อ มีลูกศิษย์มาหาหลวงพ่อเกาะมาก มีลูกกลุ่มหนึ่งถามหลวงพ่อเกาะวันงานสงกรานต์ 13เม.ย.56   ท่านบอกว่า "ตอนเช้าทำบุญและสรงน้ำพระ" ขอแจ้งข่าวสารกับศิษย์พี่ทุกท่านครับ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ  นี่ก็เหลืออีกไม่กี่วันแล้วนะครับ ที่จะเป็นวันดีวันศรีมงคลชัย ที่บรรดาเหล่าลูกศิษย์ทั้้งหลายจะได้ทำการสรงน้ำหลวงพ่อเพื่อความเป็นศิริมงคลและขอพรรวมถึงการขอขมาหลวงพ่อ ที่ได้ล่วงเกินท่านใว้ ทางกาย วาจา ใจ ทั้งที่ตั้งใจก็ดี ไม่ได้ตั้งใจก็ดี  วันสงกรานต์ ก็คืวันปีใหม่ไทย เป็นวันแห่งการเริ่มต้นใหม่ๆครับ ;D ;D ;D ;D

ครับศิษย์พี่ตั้ม บางทีเราอาจจะกระทำการล่วงเกินหลวงพ่อท่านทาง กาย วาจา ใจ โดยไม่เจตนา เพื่อความไม่ประมาท ลุงตั้งใจมาสรงน้ำหลวงพ่อ ก็เรียนเชิญศิษย์ท่าสมอและสาธุชนทุกท่านนะครับ

สวัสดีครับชาวท่าสมอครับ เป็นปีเเรกที่มีการประชาสัมพันธ์กำหนดการต่างๆ   ของการทำบุญเเละสงฆ์นำหลวงพ่อเกาะ ...ในวันที่ 13 เมษานี้....
เป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ...  จึงขอเชิญชวนทุกท่านครับ  มาร่วมเเละพบปะพูดคุยเเชร์ ประสบการณ์กัน ....ในรอบหนึ่งปีทีผ่านมา
ผมเชื่อเเน่ว่าทุกคนท่านที่  บุชาหรือศรัทธาในวัตถุมงคลของหลวงพ่อ...  คงจะมีประสบการณ์กันเเทบทุกคนครับ  ไม่มากก็น้อยครับ  เเละบ้างประสบการณ์
ก็ไม่อาจจะบรรยายหรือลงข้อความได้  จึงป็นโอกาสที่ดีครับในวันที่ 13  เมษา  ... เเล้วพบกันนะครับทุกๆท่าน ;) ;)
          -ขอบคุณครับ ;) ;)

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #488 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 08:32:09 pm »
6 เม.ย. 56 วันนี้ไปหาหลวงพ่อ มีลูกศิษย์มาหาหลวงพ่อเกาะมาก มีลูกกลุ่มหนึ่งถามหลวงพ่อเกาะวันงานสงกรานต์ 13เม.ย.56   ท่านบอกว่า "ตอนเช้าทำบุญและสรงน้ำพระ" ขอแจ้งข่าวสารกับศิษย์พี่ทุกท่านครับ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ  นี่ก็เหลืออีกไม่กี่วันแล้วนะครับ ที่จะเป็นวันดีวันศรีมงคลชัย ที่บรรดาเหล่าลูกศิษย์ทั้้งหลายจะได้ทำการสรงน้ำหลวงพ่อเพื่อความเป็นศิริมงคลและขอพรรวมถึงการขอขมาหลวงพ่อ ที่ได้ล่วงเกินท่านใว้ ทางกาย วาจา ใจ ทั้งที่ตั้งใจก็ดี ไม่ได้ตั้งใจก็ดี  วันสงกรานต์ ก็คืวันปีใหม่ไทย เป็นวันแห่งการเริ่มต้นใหม่ๆครับ ;D ;D ;D ;D

ครับศิษย์พี่ตั้ม บางทีเราอาจจะกระทำการล่วงเกินหลวงพ่อท่านทาง กาย วาจา ใจ โดยไม่เจตนา เพื่อความไม่ประมาท ลุงตั้งใจมาสรงน้ำหลวงพ่อ ก็เรียนเชิญศิษย์ท่าสมอและสาธุชนทุกท่านนะครับ

สวัสดีครับชาวท่าสมอครับ เป็นปีเเรกที่มีการประชาสัมพันธ์กำหนดการต่างๆ   ของการทำบุญเเละสงฆ์นำหลวงพ่อเกาะ ...ในวันที่ 13 เมษานี้....
เป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ...  จึงขอเชิญชวนทุกท่านครับ  มาร่วมเเละพบปะพูดคุยเเชร์ ประสบการณ์กัน ....ในรอบหนึ่งปีทีผ่านมา
ผมเชื่อเเน่ว่าทุกคนท่านที่  บุชาหรือศรัทธาในวัตถุมงคลของหลวงพ่อ...  คงจะมีประสบการณ์กันเเทบทุกคนครับ  ไม่มากก็น้อยครับ  เเละบ้างประสบการณ์
ก็ไม่อาจจะบรรยายหรือลงข้อความได้  จึงป็นโอกาสที่ดีครับในวันที่ 13  เมษา  ... เเล้วพบกันนะครับทุกๆท่าน ;) ;)
          -ขอบคุณครับ ;) ;)
สวัสดีศิษย์หลวงพ่อเกาะทุกๆท่านครับ...ผม banpho (พายัพ) ไปอย่างแน่นอนครับเพื่อที่จะสรงน้ำและขอขมาหลวงพ่อเพราะบางครั้งอาจไม่ได้มีความตั้งใจล่วงเกินหลวงพ่อทั้ง
กาย วาจา ใจ ทั้งต่อหน้าก็ดีลับหลังก็ดี...จากนั้นก็จะขอพรจากหลวงพ่อให้ชีวิตประสบความสำเร็จก้าวหน้ารุ่งเรืองต่อไปครับ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 05:40:22 pm »
นี่ ครับ ความคืบหน้า วัดท่าสมอ เป็นเพราะ ศิษย์ทุกท่าน ร่วมกันช่วยทำบุญ  ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #489 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 05:40:22 pm »

Facebook Comments