ผู้เขียน หัวข้อ: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด  (อ่าน 87938 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #530 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 12:03:28 pm »
...เมื่อ เสร็จสิ้นพิธีทางสงฆ์ที่ศาลาการเปรียญแล้ว บรรดาศิษย์หลวงพ่อเกาะวัดท่าสมอทั้งที่อยู่ใกล้และมาจากแดนไกลก็มาร่วมกันทำพิธีสรงน้ำหลวงพ่อเกาะที่ข้างหอประชุมสงฆ์ ...... หลวงพ่อท่านยิ้ม มีความสุข...
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: งานบุญงานกุศลต่าง ของทางวัด
« ตอบกลับ #531 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 12:13:51 pm »
......ภาพ ราบงานความคืบหน้าของการก่อสร้างศาลา อเนกประสงค์ .............
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #532 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 08:56:06 pm »
ก่อนอื่นต้องขอบคุณลุงเสือมากเลยนะครับ ที่นำภาพบรรยกาศต่างๆมาให้ชมครับ เหมือนได้ไปเองเลยครับ รายละเอียดครบถ้วนครับ ดุแล้วอบอุ่นดีครับ ส่วนตัวผมไม่ได้ไปครับ ติดงานพอดี  ไว้โอกาสหน้าแล้วกันนะครับ :D :D :D

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #533 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:09:40 pm »
...เมื่อ เสร็จสิ้นพิธีทางสงฆ์ที่ศาลาการเปรียญแล้ว บรรดาศิษย์หลวงพ่อเกาะวัดท่าสมอทั้งที่อยู่ใกล้และมาจากแดนไกลก็มาร่วมกันทำพิธีสรงน้ำหลวงพ่อเกาะที่ข้างหอประชุมสงฆ์ ...... หลวงพ่อท่านยิ้ม มีความสุข...
สวัสดีครับ ลุงเสือ ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศ ต่างๆ ในวัดท่าสมอครับ

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #534 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:33:26 pm »
   ภาพบรรยากาศ   ณ วันที่ 13 เมษายนนี้ จะเกิดขึ้นทุกๆ ปีตลอดไปครับ ก็ขอให้ศิษย์พีศิษย์น้องทั้งหลาย  บันทึกไว้ครับ
                           เปรียบเสมือนหนึ่งว่าเป็น วันที่รวมบรรดาศิษย์ ศานุศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะครับ 

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #534 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:33:26 pm »

Facebook Comments